Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Ngay như mẽo lúc nào cũng có ít nhất 1 lane thu tiền, toàn đám ngu hơn bò chỉ đc cái ăn hại đái nát là giỏi
Nay vẫn 1 lan thu phí bằng cơm. Nhưng vấn đề là xe có, xe ko nên tất cả các làn lại phải kiểm tra bằng cơm, nên nó mới kẹt. Tui mới bò 1h để qua trạm đây, mặc dù có thẻ và đủ tiền. Tốt nhất là cứ phục vụ thẻ ETC thôi, ko có thẻ thì ra quốc lộ mà đi, ko có thẻ cố tình đi vào thì cứ phạt thật nặng.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
18/3/15
348
509
93
Cứ làm như Bến Tre, vừa xuống cầu Rạch Miễu cái trạm thu phí 3 cửa. 2 cửa thu ETC và 1 cửa thu cash trong cùng bên phải, 2 lane ETC thì thông thoáng lane cash thì rồng rắn lên mây. Chờ vài lần là tự động dán ETC​
Bữa đi trạm Rạch Miễu này có con Merc chạy vào làn ETC xong đứng luôn, nhân viên ra ngó cái xong bỏ chạy mất tiêu, xe thì xếp hàng đợi, mình chờ 1 lúc thấy xe sau lùi ra qua làn khác mình cũng de theo, a Merc cũng de luôn, cũng ko biết chuyện gì xảy ra luôn!?

• Like
Hạng C
16/4/16
754
954
98
Vũng Tàu
có băng rôn treo suốt ở trên các trạm mà, tôi mới đi
chỉ lũ đầu đất mới không dán không nạp tiền
Cũng có trường hợp khác chứ k hẳn là không muốn dán:
Xe cũ e dán rồi, e có tài khoản rồi. Khi bán xong xe đã hủy đăng ký của xe đó rồi nhưng tài khoản vẫn còn tiền.
Vừa rồi mua xe khác đợi chuyển vùng, sang tên rồi đăng ký dán lại mà cả tháng rồi có thẻ đâu. Mà bây giờ có cũng không dán được vì 4.8 mới có đăng ký xe

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Em mới qua trạm tức thì, vắng xe. Máy quét nhạy, 40km/h vẫn nhận vèo. Có cơ số xe vẫn phải đứng dán thẻ
Kẹt cả ngày rồi, tối người ta ko lên nữa nên bác đi khoẻ có lý do đó chứ

• Like
Hạng D
24/4/17
1.892
1.521
138
34
Hệ thống hạ tầng kém rồi giờ đưa mấy cái thu phí tự động ko giải quyết được gì... nghe nói có trạm máy tính lỗi còn làm trầy xe ngừoi ta mà trạm ko đền nữa kìa

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Hệ thống hạ tầng kém rồi giờ đưa mấy cái thu phí tự động ko giải quyết được gì... nghe nói có trạm máy tính lỗi còn làm trầy xe ngừoi ta mà trạm ko đền nữa kìa
Người ta nói ra rả mà vẫn không hiểu vì sao cần thu phí tự động thì bỏ xe đi, cưỡi trâu ở Quốc Lộ cho nó thoải mái

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Ngay như mẽo lúc nào cũng có ít nhất 1 lane thu tiền, toàn đám ngu hơn bò chỉ đc cái ăn hại đái nát là giỏi
Anh có qua Mẽo thật hay qua bằng Youtube thế? Đa số cao tốc ở Mẽo đều thu phí không dừng, thậm chí không có cổng soát vé gì cả. Làm gì có chuyện “lúc nào cũng có ít nhất 1 lane thu tiền”

• Like
Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Em nghĩ cứ thông báo rộng rãi là áp dụng thu phí ko dừng rồi sau thử nghiệm 1 tháng làm chính thức, nhờ công an họ đứng ở trạm thi phí anh nào ko dán thì ...lượm lúa và bắt quay đầu thôi.