Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Các bác SOG ở Saigon tham gia hết chứ ạ? :)
Em và HP chắc đi chung với anh cho dzui, các bác còn lại đang sắp xếp công việc nên chưa biết 9 xác đi giờ nào. A đi chiều thứ 7 đúng kg?:3duongbia:

• Like
Reactions: dragon
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Mới test trải nghiệm xong. Tuyệt!
Cảm nhận: Subaru là dòng performance. Test offroad cũng là ý tưởng thú vị. Đăng ký Forester lúc 10h, đến mãi 12h30 trễ quá nên chuyển sang XV cho khỏi đợi.
Nghe nói có 6-7 bài. XV phải bỏ mất 2-3 bài gì đó. Còn lại được 3 bài. Giống civic chạy dạo công viên :)
Khác với mấy dòng xe khác do chuyên viên nước ngoài trực tiếp cho test, Subaru do nhân viên tự làm đường, tự hướng dẫn...và hình như cũng không hiểu được động cơ, khung gầm, hệ dẫn động của Su nó hoạt động ntn. Test kiểu cưỡi ngựa xem hoa. Các hãng xe khác, chuyên viên khuyến khích người lái cho xe hoạt động hết công suất, thể hiện hết tính năng. Riêng Su nhân viên ngại hư xe, lo hỏng hóc, địa hình mà Su thể hiện được hệ dẫn động nhân viên lại hạn chế cho xe hoạt động. Mình từng nghe chú chuyên viên Mer, Bmw thách đấu: đố các bạn làm hỏng được động cơ, hệ dẫn động, lật xe của họ ở vận tốc <90km/h, trên địa hình cụ thể. Ở Subaru lại ngược lại...tại sao không tự tin về sản phẩm của mình.
AWD của Su thể hiện rõ ở địa hình lầy, đa dạng. Nhân viên lại hạn chế điều này. Cái thú của người chọn dòng performance là cảm nhận hệ dẫn động thì buổi test lại đè bẹp mất. Cảm giác này khó diễn tả, nhưng với người biết thưởng thức thì là lý do để họ chọn mua sản phẩm.
Nên chăng: Subaru nên có một chuyên viên test drive, hiểu rõ xe và địa hình, như các thương hiệu khác vẫn làm.
Hoặc: tập trung vào test drive đường nhựa, cao tốc. Sẽ phù hợp hơn với điều kiện, năng lực, chuyên môn hiện tại.
Offroad không dành cho trẻ em ở độ tuổi mầm non, nên loại bỏ kiểu test này, giống như yếu tim thì nên tránh các trò cảm giác mạnh :)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Nổi tiếng với động cơ, khung gầm, hệ dẫn động. Ở vòng tua máy 4000-5000rpm, vận tốc thấp...không dễ gì hư hỏng được đâu

• Like
Reactions: Philliplong
Hạng C
22/3/15
927
2.098
93
Mới đi thử về. Vô cùng ấn tượng với chất lượng và khả năng vận hành của Subaru.
Lúc đầu em cũng đăng ký Forester nhưng được khuyên chuyển sang XV để khỏi phải đợi. Chuyển sang XV thì phải bỏ qua 3 bài: lội hố nước, leo dốc cao, ...
Tuy nhiên không giống bác ở trên, anh hướng dẫn khuyến khích em làm hết sức, chơi hết mình để hệ thống AWD có cơ hội dc thể hiện. Cũng có khi do sức em yếu nên thấy vậy là đã rồi :D Chỉ chưa đã một điều là đường hơi ngắn, đoạn lầy cũng ngắn nên hệ thống AWD chỉ chớp chớp làm việc thôi :D
Trước giờ em vẫn yêu quý Subaru, vì vậy thiết kế bề ngoài của Subaru luôn làm em cảm thấy rất là đau lòng. Xấu thì không xấu, mà phải nói là chưa xứng tầm với một sản phẩm chất lượng tốt như vậy. Không biết có bác nào có đồng quan điểm?
Túm lại là chiếc xe thứ hai của em rất có khả năng là Outback. Ka ka ka

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: futureneodo and DP
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Mới đi thử về. Vô cùng ấn tượng với chất lượng và khả năng vận hành của Subaru.
Lúc đầu em cũng đăng ký Forester nhưng được khuyên chuyển sang XV để khỏi phải đợi. Chuyển sang XV thì phải bỏ qua 3 bài: lội hố nước, leo dốc cao, ...
Tuy nhiên không giống bác ở trên, anh hướng dẫn khuyến khích em làm hết sức, chơi hết mình để hệ thống AWD có cơ hội dc thể hiện. Cũng có khi do sức em yếu nên thấy vậy là đã rồi :D Chỉ chưa đã một điều là đường hơi ngắn, đoạn lầy cũng ngắn nên hệ thống AWD chỉ chớp chớp làm việc thôi :D
Chúc mừng bác, chắc may mắn. Mình gặp bạn chuyên viên, ngày 2 rồi mà lên xe vẫn chưa biết sử dụng bộ đàm, chắc nghiệp dư, có thể là thay thế chuyên viên. Ảnh hưởng rất lớn đến chất lượng của người tham gia test

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Em thì nghĩ với amateur (như em) chỉ "offroad" cắm trại, mò mẫm dã ngoại, câu cá...những nơi mà truyền động bốn bánh phát huy tác dụng thì phần test cũng ok ạ. GLK chạy qua hết địa hình không bỏ, mặc dù ở phần đầu có đoạn 2 rãnh sâu không đủ khoảng sáng gầm em lại leo từ rãnh lên trên bờ có dịp xem 4Matic điều khiển truyền động từng cầu/bánh :) (FXT thì chạy theo rãnh qua luôn).

• Like
Reactions: TRIBECA and DP