Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
CRV trong hình chắc phải lấy đà và đất cũng khô & khá bám hả bác F1 (bụi tung mù :))? Nhóm em có CRV thỉnh thoảng cùng đi vào rừng lên dốc không cao lắm mà đất hơi trơn là bánh xoáy tít không leo được ạ (thậm chí lấy đà), dốc cao mà dài cũng vậy luôn (FXT, GLK, Sorento AWD lên được).
Con CRV này AWD bác ạ. Không lấy đà. Đứng ngay cách chân dốc chỉ 1m. Lên dốc cần đạp dứt khoát, xe nào cũng thế. Nếu các dòng xe ca cấp thì tắt hết các hệ thống chống trượt ESP đi để tăng lực sẽ lên dễ hơn

• Like
Reactions: dragon
để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Mấy bạn bên Su nên ghi nhận ý kiến của khách, biết rằng MIV cũng chỉ là công ty bán hàng nên cũng chẳng việc gì phải lăng xê cho con hàng chẳng phải của mình làm ra nhưng cách làm vừa rồi là chưa tới và có hơi hướng nửa mùa.

• Like
Reactions: DP
Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chỉ mong nhân viên bớt sợ, nhiều ng thực sự muốn biết con xe có thể làm đc nhưng gì nên có hơi hướng phá xe, nhưng các bác nv cũng đừng nhát quá, thoải mái vs khách, mấy bác bán đc nhiều xe

Hạng D
24/7/12
4.193
13.264
113
Mới đi thử về. Vô cùng ấn tượng với chất lượng và khả năng vận hành của Subaru.
Lúc đầu em cũng đăng ký Forester nhưng được khuyên chuyển sang XV để khỏi phải đợi. Chuyển sang XV thì phải bỏ qua 3 bài: lội hố nước, leo dốc cao, ...
Tuy nhiên không giống bác ở trên, anh hướng dẫn khuyến khích em làm hết sức, chơi hết mình để hệ thống AWD có cơ hội dc thể hiện. Cũng có khi do sức em yếu nên thấy vậy là đã rồi :D Chỉ chưa đã một điều là đường hơi ngắn, đoạn lầy cũng ngắn nên hệ thống AWD chỉ chớp chớp làm việc thôi :D
Trước giờ em vẫn yêu quý Subaru, vì vậy thiết kế bề ngoài của Subaru luôn làm em cảm thấy rất là đau lòng. Xấu thì không xấu, mà phải nói là chưa xứng tầm với một sản phẩm chất lượng tốt như vậy. Không biết có bác nào có đồng quan điểm?
Túm lại là chiếc xe thứ hai của em rất có khả năng là Outback. Ka ka ka
Em giống bác, vận hành em thấy hài lòng với em Forester XT từ bữa test ở VT đến lần offroad ở PT lần này, nhưng nói thật nhìn bên ngoài thấy không nổi bật, cộng với cái xe ra giấy tầm tỏi bảy mà nhìn cặp headlight HID thì ...chán qué, mần cặp bi-xenon có phải ngon hơn hong? Hong lẽ chờ facelift chời....

Hạng D
16/1/13
4.800
81.139
113
Nên nhớ:

Subaru là xe giúp đi lại dễ hơn trong vài điều kiện chấp nhận được. Do đó vùng miền núi USA dân tình rất thích Subaru (và vùng này rất ít quảng cáo Subaru vì ai cũng biết Subaru).

Subaru không bao giờ quảng cáo là xe off-road hay semi-off-road .

Hiểu Subaru là xe off-road là sai tè le .