Hạng D
4/7/13
1.556
6.219
133
Sài Gòn
đó là 1 ví dụ thôi..chuối,và rất nhiều loại trái cây có đường khác,ăn vào vẫn có cồn nhé..
0.001 theo luật cũng là vi phạm,và có thể phạt nhé bác...và ý bác là nếu ăn 1 vài trái vải,trong người có cồn là nguy hiểm á..thôi em lạy bác..ko tranh luận nữa..
vậy nếu bác ko uống rượu,bia..mà ăn trái cây,hay uống thuốc vì bệnh,trong hơi thở có nồng độ cồn,dù là nhỏ..thì chiếu theo luật vẫn xử phạt (khung thấp nhất:6-8tr =7tr).và bị giam bằng 24 tháng thì bác nghĩ sao
Đồng ý là chưa trọn vẹn, có những thứ cả đời không trọn vẹn mà vẫn chung nhà chung giường đấy thôi.

Cứ tuân thủ luật đi, luật sẽ tự điều chỉnh theo thời gian. Có xxx bẩn nhưng cũng có những người tâm huyết.

Cứ lý luận đi, chết rồi thì khỏi cần luật.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Trưa hôm qua đi nhậu với bạn bè gần HX, tuy nhiên mình đã tránh uống bất cứ lời đề nghị nào từ bạn bè. Vậy cho yên tâm nhỉ!

Hạng D
4/7/13
1.556
6.219
133
Sài Gòn
Trưa hôm qua đi nhậu với bạn bè gần HX, tuy nhiên mình đã tránh uống bất cứ lời đề nghị nào từ bạn bè. Vậy cho yên tâm nhỉ!
anh đi nhậu mà không uống, sao gọi nhậu. Là em em không tới luôn

Hạng B2
13/8/14
267
240
43
47
0.001 theo luật cũng là vi phạm,và có thể phạt nhé bác...và ý bác là nếu ăn 1 vài trái vải,trong người có cồn là nguy hiểm á..thôi em lạy bác..ko tranh luận nữa..
Mấy cái ngữ mà thứ cứt gì của NN chú phỉnh đưa ra đều ủng hộ hoan hô bất kể những bất cập khiếm khuyết thì tranh luận làm gì bác, những cái não bị định hướng rồi ko đổi được đâu :) , do vậy mà họ éo hiểu được cụm từ phản biện đâu :)

• Like
Reactions: tucongvien
Hạng F
7/8/17
7.481
10.194
113
Người viết ra luật đéo khi nào xe đi cả nên suy ngĩ nông cạn lắm
xin lỗi anh chứ bên xứ giảy chết uống rượu lái xe thì có mà ở tù nhé. thằng uống chung biết bạn mình lái xe khi uống rượu mà k báo thì vào ngồi chung luôn nha. Chỉ biết ngụy biện cho cái chai rượu của mình thôi à? Đến khi nhà có người thân nào bị thằng say nó tông cho rồi nằm ngay đon đó thì lại đi chửi rượu bia.

Chỉnh sửa cuối: