Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
Tình hình họp mặt hội JSG thì có vẻ ngày một tẻ nhạt do tính chất công việc của mỗi thành viên nhưng hôm nay vô tình đọc được những dòng suy nghĩ của các anh em HJC (Ha Noi Jeep club [link]http://diendan.autovina.vn/showthread.php?t=5297[/link]) thì SJC đã là một cái gì đó mà bấy lâu nay mấy anh em ở các địa phương khác đang hướng về chúng ta như những người tiên phong trong phong trào đam mê jeep, chơi jeep và phá jeep....vậy nên em thiết nghĩ chúng ta nên tăng tần suất họp mặt và bàn bạc, thông nhất những kế hoạch cho hoạt động năm nay nhé... không biết các bác nghĩ sao chứ em thấy ae mình còn nhiều điều chưa thật sự thống nhất với nhau trong nội bộ cho hoạt động của SJC. Đúng rằng đây chỉ là những việc ăn chơi thô, không ep buộc ai nhưng một khi ae mình đã thành lập hội rồi thì nên xây dựng hội mình mang môt phong cách riêng. Dĩ nhiên như Robert Hải có đề cập ngoài việc đi offline, offroad jeep mình nên quan tâm đến công tác xã hội, cộng đồng và bằng chứng là mộ số ae đã nêu cao tinh thần tương thân tương ái để tạo ra một quỹ nho nhỏ nhằm phục vụ cho công tác này... nhưng chẳng lẽ việc này chỉ dừng lại tại đây sao? Anh em ta cần ngồi lại bàn thêm nữa đi chứ...

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
không nên nhận xét, hay đánh giá người khác như thế dễ mất lòng lắm.... cuộc sống mà đâu ai biệt hết đuợc mọi thứ đâu bác....chính vì vậy mà mình cần xây dựng diễn đàng để mỗi người chúng ta xây dựng để hoàn thiện hơn mà....đâu phải đi lúc biết nhiều rồi mới chơi hả bác..... mấy ae mình trong này những ngày đầu thì cũng đâu biết nhiều như bây giờ đâu.... bác nhớ lại xem....

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
uh ha,nhiều lúc mình nghĩ ngợi nhiều sau những lúc tâm sự với Duc,với từng thành viên,nhiều lúc cái sự chơi cũng khổ theo đường chơi,bỏ quách cho rồi....Nhưng lại phụ lòng rất nhiều những chiến hữu còn ...máu me.Thôi kệ,kiên nhẫn chờ thời cơ,chứ seo bây giờ...
Khóc nhiều quá duc ơi.....
Bỗng nhớ câu nói ở đâu nhỉ:
"CHO LÀ KHÔNG ĐÒI LẠI ,CHO THẬT ĐẸP NGƯỜI ƠI "!

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
có gì đâu mà khóc hở bác... tại bữa đó thức khuya không biết làm gì nên viết lung tung ấy mà.... giờ nhìn lại không biết lúc đó mình lấy cảm tưởng đâu ra mới ớn chứ...

Hạng B2
1/7/08
110
0
16
Chào các bác SJC.

EM có một nhận xét là không chỉ mỗi CLB của bác gặp phải mà hầu hết cac CLB trên diễn đàn nào cũng thế, thịnh rồi suy (suy là suy dinh dưỡng bác ạ :D) giống đi nhiều thì mỏi chân, mỏi chân nghỉ 1 thòi gian thì lại chạy tiếp... Hội HJC đang thời kỳ trai tráng nên máu lửa vẫn còn. Nghiệp chơi thì không thể đong đếm được, đó là nhu cầu tất yếu của con người. Xong cái quan trong hơn là qua các CLB xe chúng ta thêm bạn thêm bè, thêm chiến hữu. Chơi quanh quẩn 1 chỗ rồi cũng chán, cũng phải đi giao lưu với đồng đảng nơi xa, từ đồng bằng đến hải đảo ....

Cuộc chơi nó cũng giống như món ăn vậy, ăn hoài 1 bữa thì ta phải đổi bữa (giống chán cơm thì đi mua phở (nghĩa đen ko phải nghĩa bóng ạ)) Do đó mới có cảnh anh em HJC nhìn các bác SJC có cuộc xuống đường 34 xe Jeep thì thèm muốn được một lần vui vẻ như vậy. Thế nên mới ra đời 1 topic "quy tụ anh em có xe Jeep ở HN" để điểm mặt chỉ tên, sẵn sàng cho 1 cuộc xuống đường nổ ngang SJC. CÒn SJC cũng vậy nên mới ra đời Topic này.

Vậy nên em nghĩ trong tương lai việc giao lưu Bắc Nam là ko thể "dừng" được cái sự sung sướng ấy. Đỉnh cao sẽ là cuộc hội nghộ 3 miền (hầu hết các anh em chơi xế cổ đều có tâm nguyện này". Vậy tất cả chỉ còn chờ những ánh mắt nhìn về một phía thôi phải không các bác. Mong gặp được bác Tuấn Đăng ở HN lần nữa (lần tới bác nhớ mang mũ bảo hiểm lúc quay phim nhé)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/3/10
51
0
0
Chắc do chơi xe jeep mỗi người chơi mỗi kiểu, mỗi nơi chơi mỗi gu.

Kg thằng nào giống thằng nào ??:D
Nen cũng khó .....