Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
Nghe tiếng bụp bụp dưới gầm khi đi Prado 2014 vào đường xóc
*Ảnh minh họa

Em chào các bác. Xe em Prado 2014. Tuần trước e vừa thay 1 bộ rotuyn lái, khi thay xong thì bây giờ khi đi vào đường xóc lại nghe tiếng bụp bụp nhỏ dưới gầm.

Các bác đã gặp trường hợp này chưa, khi chưa thay rotuyn lái thì ko bị.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: sailing
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Em chào các bác. Xe em prado 2014. Tuần trước e vừa thay 1 bộ rotuyn lái, khi thay xong thì bây giờ khi đi vào đường xóc lại nghe tiếng bụp bụp nhỏ dưới gầm. Các bác đã gặp trường hợp này chưa, khi chưa thay rotuyn lái thì ko bị.
Vậy có thể là cục "bèo nhèo" hình như là thế, nó nằm trên ống nhúng bằng cao su để giảm sốc. Rất dể dàng kiểm tra, xe đậu, dùng tay nhấn nơi có ống nhúng, nhấn lên nhấn xuống xem có kêu hay không, nếu nó kêu thì nên thay (nếu được thay luôn ống nhúng) nhớ kiểm tra độ chụm bánh
Nghe tiếng bụp bụp dưới gầm khi đi Prado 2014 vào đường xóc

Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
Vậy có thể là cục "bèo nhèo" hình như là thế, nó nằm trên ống nhúng bằng cao su để giảm sốc. Rất dể dàng kiểm tra, xe đậu, dùng tay nhấn nơi có ống nhúng, nhấn lên nhấn xuống xem có kêu hay không, nếu nó kêu thì nên thay (nếu được thay luôn ống nhúng) nhớ kiểm tra độ chụm bánh
View attachment 2530532
Cảm ơn bác, e sẽ cho xe đi kt. Co j em bao lại bác

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Kiểm tra 2 cục cao su thanh cân bằng nếu chưa thay.

Hạng C
17/7/11
850
1.165
93
Thay phuộc đi anh, lên Quang Vũ An Dương Vương, thay hàng Kyb Nhật. Xe em 2 cặp trước sau đều thay trên Quang Vũ, chạy mấy năm nay,ok.
Tiếng kêu cụp cụp là do phuộc bị xì hơi, nên cái ti phuộc nó không nhảy nữa, làm cho bánh xe nó đập vào thân phuộc gây ra tiếng kêu.
Lâu lắm em mới vào garage post comment.
Vào hãng cũng hàng Kyb mà nó tính tiền gấp 3-4 lần giá Quang Vũ.

• Like
Reactions: LOG
Tập Lái
23/7/10
10
13
3
47
Thay phuộc đi anh, lên Quang Vũ An Dương Vương, thay hàng Kyb Nhật. Xe em 2 cặp trước sau đều thay trên Quang Vũ, chạy mấy năm nay,ok.
Tiếng kêu cụp cụp là do phuộc bị xì hơi, nên cái ti phuộc nó không nhảy nữa, làm cho bánh xe nó đập vào thân phuộc gây ra tiếng kêu.
Lâu lắm em mới vào garage post comment.
Vào hãng cũng hàng Kyb mà nó tính tiền gấp 3-4 lần giá Quang Vũ.
Bác chia sẽ giúp, chỉ thay phuộc thôi hay có bị thay thêm gì khác, chi phí thế nào, thank bác.

Hạng C
17/7/11
850
1.165
93
Bác chia sẽ giúp, chỉ thay phuộc thôi hay có bị thay thêm gì khác, chi phí thế nào, thank bác.
Chỉ thay phuộc thôi anh, chi phí không nhiều đâu, hàng toyota thông dụng mà, anh google tìm số điện thoại của Quang Vũ gọi hỏi giá. Lúc trước thì thợ Quang Vũ thay luôn, bây giờ họ chỉ bán phụ tùng, nhưng chỉ chỗ thợ thay gần đó, công vài trăm ngàn thôi.

Tập Lái
23/7/10
10
13
3
47
Chỉ thay phuộc thôi anh, chi phí không nhiều đâu, hàng toyota thông dụng mà, anh google tìm số điện thoại của Quang Vũ gọi hỏi giá. Lúc trước thì thợ Quang Vũ thay luôn, bây giờ họ chỉ bán phụ tùng, nhưng chỉ chỗ thợ thay gần đó, công vài trăm ngàn thôi.
Cảm ơn bác.

• Like
Reactions: trantrongthivn