Hạng C
25/1/14
646
524
93
Thằng ra nghị định này không được bình thường... Khốn thật...

Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
chả biết thông tư sẽ hướng dẫn thế nào nhe các bác.

Điều 10. Điều kiện an toàn về phòng cháy và chữa cháy đối với phương tiện giao thông cơ giới
1. Phương tiện giao thông cơ giới từ 04 chỗ ngồi trở lên, phương tiện giao thông cơ giới vận chuyển chất, hàng hóa nguy hiểm về cháy, nổ phải bảo đảm và duy trì các điều kiện an toàn về phòng cháy và chữa cháy sau đây:
Bộ Công an quy định cụ thể mẫu, thủ tục và phân cấp thẩm quyền cấp giấy phép vận chuyển chất, hàng nguy hiểm về cháy, nổ.
Cái mình in đậm mới là quan trọng nhất. Mình đâu có vận chuyển hàng hóa dễ cháy đâu mà lo. Nhiều bạn chỉ đọc lướt cái vụ "Phương tiện giao thông cơ giới từ 4 chổ ngồi trở lên" mà không đọc đoạn sau nên lo sốt vó.

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
có ai biết thằng nào đã viết ra mấy cái nghị định này không, cho địa chỉ nhà dùm em cái.

Hạng C
17/10/06
674
751
93
Cái mình in đậm mới là quan trọng nhất. Mình đâu có vận chuyển hàng hóa dễ cháy đâu mà lo. Nhiều bạn chỉ đọc lướt cái vụ "Phương tiện giao thông cơ giới từ 4 chổ ngồi trở lên" mà không đọc đoạn sau nên lo sốt vó.
Bởi vậy em mới nói câu từ nó lung tung, éo hiểu hay hiểu sao cũng được, hehe

Hạng D
10/9/08
2.882
5.989
113
Bởi vậy em mới nói câu từ nó lung tung, éo hiểu hay hiểu sao cũng được, hehe
Em thấy nd cũng rõ mà bác, đoc kỹ điều 1 và 2, không nói áp dụng cho xe cá nhân, gia đình. Hết.

Hạng D
13/8/14
2.547
29.526
113
ND Số: 79/2014/NĐ-CP
ĐỊNH CHI TIẾT THI HÀNH MỘT SỐ ĐIỀU CỦA LUẬT PHÒNG CHÁY VÀ CHỮA CHÁY VÀ LUẬT SỬA ĐỔI, BỔ SUNG MỘT SỐ ĐIỀU CỦA LUẬT PHÒNG CHÁY VÀ CHỮA CHÁY
Điều 1. Phạm vi điều chỉnh
Nghị định này quy định về hoạt động phòng cháy và chữa cháy, tổ chức lực lượng, phương tiện phòng cháy và chữa cháy, đầu tư cho hoạt động phòng cháy và chữa cháy, trách nhiệm của các Bộ, cơ quan ngang Bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, Ủy ban nhân dân các cấp trong hoạt động phòng cháy và chữa cháy.
Điều 2. Đối tượng áp dụng
Nghị định này áp dụng đối với cơ quan, tổ chức, hộ gia đình trong hoạt động phòng cháy và chữa cháy và cơ quan, tổ chức, cá nhân khác có liên quan đến hoạt động phòng cháy và chữa cháy tại Việt Nam.
Đối tượng áp dụng theo Điều 2 này thì ... không chừa 1 ai cả!

Hạng D
10/9/08
2.882
5.989
113
Đối tượng áp dụng theo Điều 2 này thì ... không chừa 1 ai cả!
Em ko nghĩ đối tượng áp dụng rộng như vậy,
Nếu vậy thì chỉ cần ghi đơn giản: mọi cơ quan, tổ chức, cá nhân trên lãnh thổ vn.

Hạng D
13/8/14
2.547
29.526
113
Em ko nghĩ đối tượng áp dụng rộng như vậy,
Nếu vậy thì chỉ cần ghi đơn giản: mọi cơ quan, tổ chức, cá nhân trên lãnh thổ vn.
Ghi rõ ràng như bác thì đâu có ai than phiền làm gì!

Hạng F
1/8/12
5.731
5.746
113
TP HCM
Theo NĐ 79 này anh em OS mình chuẩn bị mua bình PCCC để trong xe và phải kiểm tra hạn sử dụng không thôi sẽ có rắc rối với xxx. Xe em thì có 1 bình nhưng không biết còn hạn sử dụng không?