Tập Lái
5/10/16
4
9
3
43
Chào các bác. Có chuyện e ấm ức muốn chia sẻ với các bác.
Chuyện là vừa rồi e lần đầu lái xe đi ĐLat, e đã đọc trên OS này biết Xxx ĐNai thế nào nên lái rất chú ý vạch trắng 50, vàng 80 và bảng cấm vượt, bảng hết cấm vượt. Suốt quãng đường e chỉ vượt xe tải bò ( nghi chim mồi) 1 lần ở vạch vàng đứt quãng sau khi thấy có bảng hết cấm vượt. Nhưng đến Tân Phú e bị xxx ĐNai vẫy vào.
Sau màn chào hỏi xuất trình giấy tờ, xxx bảo e lỗi vượt xe ở chỗ cấm vượt. E hơi ngạc nhiên kèm chút lo lắng, hỏi xxx có nhầm ko tôi đi chú ý chuyện đó lắm. ( cái này là sai lầm của e, phải chi lúc đó e mạnh dạn nói xxx sai rồi tôi đi đúng luật trên xe tôi có Cam ghi lại đầy đủ hết, nếu nói vậy có lẽ xxx sẽ sợ ). Xxx mới dắt đến xxx2 mở ipad cho xem, thấy đúng là xe mình vượt xe tải rồi, xem đến đó e mới nói xxx2 đúng là tôi có vượt xe này nhưng ở chỗ đó cho vượt, xxx2 nói a cứ xem tiếp đi ở đó ko cho vượt a chạy thêm 1 đoạn mới có bảng hết cấm vượt nè, lúc này nhìn màn hình mới thấy xe mình chạy qua bảng hết cấm vượt.( e lại sai lầm là ko để ý ngày giờ trên clip xxx cho e xem)
Thấy vậy e hoang mang liền nghĩ chắc đoạn đó mình quên để ý bảng nên phạm lỗi này rồi, (quên mất tiêu trên xe mình cũng có cam, dù là cam khuyến mãi chỉ xài điện và thẻ nhớ 8gb), chắc xxx2 thấy e xìu xuống rồi nên xxx2 nói lỗi này phạt 2,5chai giữ bằng 2 tháng. Nghe hơi bị hoảng nên e xin thông cảm và móc bóp đưa 5xi, xxx2 làm bộ nghiêm túc 1 hồi rồi cũng ăn.
E lên xe chạy tiếp nhưng trong lòng ấm ức vì mình đã cảnh giác chạy chú ý cẩn thận mà sao cũng bị. Lúc này e mới từ từ nhớ lại là e đã bò theo xe tải đó đến lúc qua bảng hết cấm vượt đến đoạn đường trống e mới tự tin vượt, rồi chạy 1 đoạn xa nữa mới bị xxx vẫy. Sực nhớ ra cam của mình, tấp vô lề mở xem lại thì... ôi thôi cam đang ghi đoạn mới, đoạn đó đã xoá rồi, đúng là cam khuyến mãi. Trước giờ e chưa để ý đến Cam luôn, giờ mới thấy hữu ích của nó
E nghi ngờ xxx quay ngay chỗ bảng hết cấm vượt, rồi ghép vô sau đoạn xe vượt để phạt. Các bác nghĩ xxx có thể làm vậy ko?
Rút KN:
1. Bình tĩnh, mạnh dạn chiến nếu nghĩ mình đúng
2. Trang bị Cam tốt bộ nhớ nhiều và xài pin được để có gì khè cho xxx thấy
3. Nếu ko có Cam thì chấp nhận bò suốt, kiên nhẫn ko vượt chiếc nào hết để xxx ko có hình ảnh đoạn phim cắt ghép. Nhưng coi chừng bị ghép hình quá tốc độ
4. Lấy đtdđ quay lại đoạn clip xxx cho mình xem, để về nhà nghiên cứu.
Văn e dài và dở; mong các bác thông cảm.
Cám ơn các bác đã đọc. Nếu xxx có đọc thấy tôi nghi oan xin thứ lỗi bỏ qua dùm.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.298
113
Biển báo có hiệu lực để xử phạt là biển cấm vượt chứ không phải biển hết cấm vượt.
Nếu không có biển cấm vượt (vì lý do gì đó như biển bị ngã, bị xoá, làm đường chưa cắm lại ...) mà chỉ có biển hết cấm vượt thì làm sao đủ căn cứ phạt?
Nói vậy thôi chứ em nghĩ bác chủ dùng tiền để giải quyết chuyện của mình xong rồi, thì còn gì để bàn nữa.

Tập Lái
5/10/16
4
9
3
43
Ủa, vậy là xxx đua theo bác chủ để quay phim à?
Clip xxx cho e xem gồm đoạn e vượt xe tải rồi đến đoạn e chạy qua bảng hết cấm vượt, chứ ko phải là 1 clip quay liên tục.

Tập Lái
5/10/16
4
9
3
43
Biển báo có hiệu lực để xử phạt là biển cấm vượt chứ không phải biển hết cấm vượt.
Nếu không có biển cấm vượt (vì lý do gì đó như biển bị ngã, bị xoá, làm đường chưa cắm lại ...) mà chỉ có biển hết cấm vượt thì làm sao đủ căn cứ phạt?
Nói vậy thôi chứ em nghĩ bác chủ dùng tiền để giải quyết chuyện của mình xong rồi, thì còn gì để bàn nữa.
Cám ơn bác. E muốn chia sẻ để mai mốt bác nào có khả năng thì đấu với xxx để ko tốn bm.:)

Hạng B2
8/3/11
356
1.178
123
Kinh nghiệm trên đg thiên lý đó bác, đi xuyên việt vài chuyến là kinh nghiệm thôi,cứ xem là học phí cho nhẹ đầu

• Like
Reactions: Taimoi