B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
:(Honda crv2017 2.4 của em lúc mua về leo đèo Bảo lộc gồm: 2 vc 1 con nhỏ + 2 valy cũng nhẹ mà vượt xe cũng bị hụt hơi, tua máy cao vẫn không vượt nổi.
Sau đi bảo trì em phản ảnh thì dc xử lý xong nhưng xăng tăng nửa lít.
Chính xác, bác đạp gấp thì nó có hụt do chuyển số AT

B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
Cụ thể khi tôi đạp chân ga từ tốc độ 50 - 60km thì xe bị hụt hơi, chững lại 2 - 3 giây sau đó mới tăng tốc được”
P.s: em đùa thôi

Với xe MT, khi sang số luôn cần một khoảng thời gian hụt để đóng mở ly hợp, sang số. AT cũng thế thôi. Khi bác đạp gấp, có khi xe trả về 3 số nên có thời gian hụt một chút để sang số.

CVT nếu để D vẫn thế. Nhưng CVT cài B hay SPORT mới không có hiện tượng lag.

4AT sẽ lag nhiều hơn 5 6 AT.

B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
Các bác vào xem trang face Xpander đi, fb của các bác chủ xe.
Họ hầu như không có lo lắng gì chuyện này vì nó đơn giản, và Mit luôn bảo hành rất tốt.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
OS là diễn đàn lớn và các OSER cũng đã sở hữu Xpander, lúc này là lúc cần các anh Sale cũng như các anh kỹ thuật Hãng vào để thu thập thông tin, trấn an cũng như chăm sóc khách hàng và những Oser sẻ mua trong tương lai mà vẫn thấy mấy ảnh im re :D:D:D toàn là anh em nắm thông tin qua báo chí mà nhiều lúc báo chí bây giờ cũng phát biểu tào lao
Dân kĩ thuật khác dân tiếp thị hay dư luận viên. Khi các ảnh chưa chắc điều gì sẽ không dám nói. Vì nói sai, gây hậu quả lớn, sẽ về vườn.

Việc các bác chủ xe giờ có "hoang mang" hay không, không quan trọng. Bác nào cần biết, thì cứ lên các trang mua bán, tìm xe ... "used" thì thấy thôi. o_O

Tập Lái
29/3/19
14
10
3
35
Dân kĩ thuật khác dân tiếp thị hay dư luận viên. Khi các ảnh chưa chắc điều gì sẽ không dám nói. Vì nói sai, gây hậu quả lớn, sẽ về vườn.

Việc các bác chủ xe giờ có "hoang mang" hay không, không quan trọng. Bác nào cần biết, thì cứ lên các trang mua bán, tìm xe ... "used" thì thấy thôi. o_O
e tìm đỏ mắt vẩn chưa thấy :oops:

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Tôi đang lái Xpander AT, hoàn toàn ưng ý. Xin hỏi anh lái xe Xp là AT hay MT?
Xe lỗi hụt hơi khi lái AT ở nước ga đầu là bình thường, khác với xe số sàn ở dòng xe đều thế nhé!
Tôi chỉ sợ thương trường như chiến trường thôi. Thấy Xp hot quá nên có anh sân si thôi.
Hy vọng được như bác nói;)