Tập Lái
18/2/19
43
15
16
41
View attachment 1894385 Trưa nay ngồi trông thằng con ngủ e rảnh lấy số VIN xe mình check chơi (xe e nhập nguyên con,mua tại KIA Phú Mỹ Hưng) thì phát hiện điều bất thường . E minh họa bằng hình ảnh như dưới đây

Tại dòng : Approx Mileage : 69130 km

E hiểu nôm na là số dặm đi được tương đương 69130 Km.Trong khi xe em hiện thời con số km đi được chưa đến 30.000km.Xe là mua new 100% theo như trường hải nói ...

Bác nào thông não dùm em,lý do gì số VIN check ra lại ra con số kia ??? Có lẽ nào Trường Hải nhập xe cũ về tân trang bán thành xe mới ????? cái này mà thực em đang thất nghiệp sẽ đi kiếm chuyện với tòa...!!!

UPDATE:
Sau vài ngày tìm xe mới và cũ em mượn được 2 con xe chính chủ theo dõi lịch bảo dưỡng kỹ càng thì có thông số chính xác như thế này :
1. Xe RAV4
Nghi Vấn mua nhầm xe cũ renew.

Xe này chủ xe xác thực con số 56163 kia là chính xác theo số mà trung tâm bảo dưỡng hẹn nó thay nhớt lần sau cùng. Nhưng,có 1 vấn đề là 56163 Miles chứ ko phải km.có lẽ trag này nó lấy tiêu chuẩn đo lường quốc tế là km lúc lập trình web.

2. Xe CAMRY 2019 chính chủ phía trên,xe mua chưa đổ nhớt mới chưa đi,còn trùm chăn trong garage nhà nó vì nó bận đi học ở bang khác.

Đây là xe mới,chỗ nhạy cảm kia các bác thấy là NEW luôn nhé...

Phần Thảo Luận :
Chuyện gì sẽ xảy ra nếu THACO mua xe thu hồi sau đó thay ECU mới (vì số VIN là không thể thay thế ) để hợp thức hóa các thông số đồng hồ odo là new ??? (Cái này em cần các chuyên gia về máy thảo luận)...

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/8/07
47
34
20
Số VIN đâu có cho biết xe bác đi được bao nhiêu km rồi đâu. Chắc là chỉ số ước lượng trung bình của đời xe thôi.

Tập Lái
18/2/19
43
15
16
41
Số VIN đâu có cho biết xe bác đi được bao nhiêu km rồi đâu. Chắc là chỉ số ước lượng trung bình của đời xe thôi.
Sao ko biết bác.nếu nó là diện xe thu hồi thì mọi thứ có đấy.

Hạng D
15/11/13
3.846
4.669
113
Approximate tức là ước tính. Tức nó ước tính theo kiểu thằng Mỹ nó chại thì trung bình xe 2015 tới thời điểm này là 69000km. Không tin bác cứ thử lấy số vin của bất cứ con xe nhập nào nó đều ra không đúng ở mục này. Xe VN ráp thì nó éo có thông tin luôn hehe.

Số VIN nó không thể hiện ba cái này nhé.

Tập Lái
18/2/19
43
15
16
41
Approximate tức là ước tính. Tức nó ước tính theo kiểu thằng Mỹ nó chại thì trung bình xe 2015 tới thời điểm này là 69000km. Không tin bác cứ thử lấy số vin của bất cứ con xe nhập nào nó đều ra không đúng ở mục này. Xe VN ráp thì nó éo có thông tin luôn hehe.

Số VIN nó không thể hiện ba cái này nhé.
Sao có vụ ước tính?Lấy căn cứ gì để ước tính vào history profile ??? Nếu nó k có ý nghĩa gì thì đưa vào làm gì cụ ? Tư bản đâu có làm chơi cho vui !!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
View attachment 1894385 Trưa nay ngồi trông thằng con ngủ e rảnh lấy số VIN xe mình check chơi (xe e nhập nguyên con,mua tại KIA Phú Mỹ Hưng) thì phát hiện điều bất thường . E minh họa bằng hình ảnh như dưới đây

Tại dòng : Approx Mileage : 69130 km

E hiểu nôm na là số dặm đi được tương đương 69130 Km.Trong khi xe em hiện thời con số km đi được chưa đến 30.000km.Xe là mua new 100% theo như trường hải nói ...

Bác nào thông não dùm em,lý do gì số VIN check ra lại ra con số kia ??? Có lẽ nào Trường Hải nhập xe cũ về tân trang bán thành xe mới ????? cái này mà thực em đang thất nghiệp sẽ đi kiếm chuyện với tòa...!!!
Cái quan trọng là bác chủ nhập năm nào?