Tập Lái
20/4/17
0
54
13
Vụ này hay à nhe, mấy Bác đầu tư ra đây ôm mấy miếng được quy hoạch thì mai mốt bán, không quy hoạch thì chục năm sau để giành xài. LOL :p

Hạng D
26/9/09
1.980
6.135
113
Trước mình không tin dị đoan, nhưng lỡ ở nhằm một chung cư xây trên đất nghĩa trang mà mình không biết. Khu chung cư này rất mới mà nhiều người cùng bị những thứ rất kinh hãi.

Nay đã bán nhà dọn đi nơi khác, mọi thứ kì quái ngay lập tức biến mất.

Quá sợ rồi!!!!!
em hóng bác chia sẽ tý kha sáng cho ae ah
mặc dù e ko sợ .. sợ ..ma nhưng nge cũng ngán ngán:p

• Like
Reactions: chicong16
Tập Lái
20/4/17
0
54
13
Bán rẻ một chút là giải quyết tất cả vấn đề ma cỏ đó các Bác. :D

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
584
3.097
93
Mấy cha nội này làm như ko có đất phát triển hay gì áh với có mắt và cái đầu chứa toàn cức ko nên suy nghĩ lấy nghĩa trang quy hoạch khu phức hợp, cao ốc, công viên. Nhìn tổng thể chẳng ra cái giống gì? Ngu vãi LoL

Nếu anh là lãnh đạo thảnh phố, để thành phố ngày càng phát triển thì anh có để cái nghĩa trang như thế này nằm trong trung tâm tp không ?

• Like
Reactions: TraiDatTo19
Tập Lái
10/7/17
0
35
12
39
Ngày xưa lãnh bình thăng cũng hoang vắng đó. Nói chi đâu xa, khi tân phú, bình tân tách ra từ tân bình bình chánh cũng hoang vắng đó, giờ giá ntn? Khu bhh đúng là có nhiều vấn đề cần giải quyết, nếu hạ tầng đc đầu tư, kết nối tốt, đường đc mở rộng về hướng ngã tư 4 xã thì em nghĩ từ đó về ngã 4 bốn xã, hòa bình khá thuận tiện. Nhưng ko biết khi nào và có làm đc hay ko? Nếu làm thì làm cho tới luôn, khu bình long gần đó nên giải tỏa trắng để chỉnh trang 1 lần, hình thức ông bds nào mạnh nhảy vô làm đổi lại nhà nước đc hạ tầng kết nối từ bhh về ngã 4 bốn xã
Q11 và Tân Phú nó gần trung tâm hơn Bình Tân nhiều, chưa kể xung quanh toàn đường lớn. Còn khu này bị kẹp giữa TKTQ và Bình Long bé như cái lỗ mũi bị kẹt xe ngày đêm :mad::(:)

Mà nó đăng lên cả vnexpress.net để đấu thầu cả khu đất luôn chứ ko phải dạng xoàng phân lô bán nền đâu mà mấy bác đầu tư. Mục đích làm khu dân cư phức hợp và trung tâm thương mại, công viên. Trình các bác trong này không đủ để đấu thầu khu này đâu và hiển nhiên nó đã rơi vào tay của 1 tay to ở bộ chính trị rồi. Các bác bớt mơ mộng đi ạ :):D:p

• Like
Reactions: thichchoi
12/10/07
2.646
10.496
113
em hóng bác chia sẽ tý kha sáng cho ae ah
mặc dù e ko sợ .. sợ ..ma nhưng nge cũng ngán ngán:p
Không nêu tên chung cư vì đi rồi không muốn ảnh hưởng những người còn ở lại nha bác. Chuyện nhiều, nhưng mình giấu bớt vài chuyện vì ngại ảnh hưởng.

Chung cư này xây trên một nghĩa địa có nhiều người chết trong chiến tranh, mả hoang vô thừa nhận rất nhiều.

Mấy nhà trong cùng khu chung cư nói rằng "Nó" đi hàng đoàn ngoài hành lang vào ban đêm.

Riêng nhà mình thì chưa nhìn thấy nhưng ai cũng bị những giấc mơ kinh hoàng. Cả nhà ngủ không ngon, luôn bị thức giấc giữa khuya và mẹ mình bị người cõi âm quấy phá rất dữ, đòi đuổi đi. Bản thân mình từng bị nó đè đến nỗi hét vang cả nhà, không nhúc nhích gì được, mẹ phải ra lay dậy. Rất kinh khủng.

Tập Lái
20/4/17
0
54
13
Không nêu tên chung cư vì đi rồi không muốn ảnh hưởng những người còn ở lại nha bác. Chuyện nhiều, nhưng mình giấu bớt vài chuyện vì ngại ảnh hưởng.

Chung cư này xây trên một nghĩa địa có nhiều người chết trong chiến tranh, mả hoang vô thừa nhận rất nhiều.

Mấy nhà trong cùng khu chung cư nói rằng "Nó" đi hàng đoàn ngoài hành lang vào ban đêm.

Riêng nhà mình thì chưa nhìn thấy nhưng ai cũng bị những giấc mơ kinh hoàng. Cả nhà ngủ không ngon, luôn bị thức giấc giữa khuya và mẹ mình bị người cõi âm quấy phá rất dữ, đòi đuổi đi. Bản thân mình từng bị nó đè đến nỗi hét vang cả nhà, không nhúc nhích gì được, mẹ phải ra lay dậy. Rất kinh khủng.

Bác có kêu nó thói tiền lại, Bác sẽ đi liền không. Bữa nào gặp lại làm thử đi, tiền xì ra rồi đâu dễ đi là đi đâu. :D

• Like
Reactions: thichchoi and Mexi
Hạng D
8/5/16
2.228
6.131
113
Bán cho thằng Tung Của được ngay í mà.

Chắc bác nói tới nghĩa địa Đô Thành xưa?

Hạng D
9/8/13
1.295
1.606
113
Q11 và Tân Phú nó gần trung tâm hơn Bình Tân nhiều, chưa kể xung quanh toàn đường lớn. Còn khu này bị kẹp giữa TKTQ và Bình Long bé như cái lỗ mũi bị kẹt xe ngày đêm :mad::(:)

Mà nó đăng lên cả vnexpress.net để đấu thầu cả khu đất luôn chứ ko phải dạng xoàng phân lô bán nền đâu mà mấy bác đầu tư. Mục đích làm khu dân cư phức hợp và trung tâm thương mại, công viên. Trình các bác trong này không đủ để đấu thầu khu này đâu và hiển nhiên nó đã rơi vào tay của 1 tay to ở bộ chính trị rồi. Các bác bớt mơ mộng đi ạ :):D:p
Bác ko đọc kỹ bài em hả? Nếu đấu thầu có tiền mở rộng đường bình long và trục lê văn quới kết nối về hòa bình là lý tưởng (em nói lý tưởng chứ ko nói mấy ông nhà ta muốn làm) nếu đc vậy thì kết nối q11 khá tốt. Tự nhiên dân sẽ về đó ở khi giao thông thuận tiện. Em ở bình tân đi làm q1 nhưng nhờ trục giao thông thuận tiện nên đi làm 1 ngày 20 25p, em thấy bt ko kẹt xe