Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Nghiên cứu chế tạo ống thở (snorkel)

...chờ máy nguội là sao, bác Đề ? Em thấy trong chiến tranh, mấy xe Jeep, hoặc xe tải kéo pháo, kéo tên lửa, vẫn lội ào ào mà ? Có thấy tên nào chờ máy nguội đâu bác ? Hay chắc tại nước k sâu lắm ?

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Đấy là lý thuyết, máy đang nóng khi lao xuống nước lạnh dễ bị cảm lạnh lắm, có thể bó máy ...:D

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Bác Daothoat có nhiều knghiệm đấy, tôi xin bổ sung thêm.

Xe ofroad phải gầm cao, nên chế lại bộ treo và lốp thật to, nhiều gai tăng ma sát

Xe ofroad phải kín nước cho tất cả các bộ phận có thể bị nc làm hỏng: sàn, vách, cửa, điện, máy, số, cầu, khí nạp và nhiên liệu

Xe ofroad phải đủ nặng để bám nền khi lội nc

Các vòng bi phải chịu đựng tốt nếu chạy nhiều dưới nc

Còn vụ Block điều hòa và máy phát các bác đã thấy chiếc nào chỉ lội có chục mét mà hỏng IC, bi... hay chưa.

Tóm lại để lặn đc như trâu thì mệt lắm, tôi thấy làm 2 cái phao cao su, dung tích độ 2m3 là chiến ác hơn. chỉ cần bật công tắc bơm khí khi xe gặp nc, xuống kính dùng tay chèo là OK hơn nhìu. :D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: LandRovervn

Xe nặng offroad tốt duới nuớc còn gặp cát, lầy, dốc cao...chạy sao nổi bác:D

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Trích đoạn: vivu

Trích đoạn: LandRovervn

Xe nặng offroad tốt duới nuớc còn gặp cát, lầy, dốc cao...chạy sao nổi bác:D

Bác đoán Hummer nhẹ hay nặng, Landrover của bác cũng đâu có nhẹ nhàng gì mà nó lao cứ phầm phập à :D:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

xe nhẹ sa lầy dễ ...kéo chứ bác. Nặng wá pó chiu lun
.
Hôm rồi em xem TV thấy 1 chiếc Nissan Patrol lún giữa đuờng cát ngoài sa mạc, xe chỉ có 2 người, 0 có chỗ nào làm điểm tựa để móc cái tời điện vào. Bác tài rất điệu nghệ đào 1 cái hố, móc tời vào bánh sơ cua rồi quăng xuống cát, lấp cát lại, bấm nút kéo tời....xịt khói. pó tay
( tời cs nỏ thì xe nào mà chẳng cháy )

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

hi ! thấy các bác lội mấy cái ngầm ở Yên Tử em cũng thấy mê lắm có điều chắc em phải kiếm một con U-OAT Nga ngố rồi cùng tham gia với các bác cho vui .Thực lòng mà nói em thấy dau bụng thay cho mấy em vợ hai của các bác qúa toàn mỹ nhân mà bị vùi dập te tua .............!!!!!!!!!..........

Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC
DAOTHOAT nói:
hi ! thấy các bác lội mấy cái ngầm ở Yên Tử em cũng thấy mê lắm có điều chắc em phải kiếm một con U-OAT Nga ngố rồi cùng tham gia với các bác cho vui .Thực lòng mà nói em thấy dau bụng thay cho mấy em vợ hai của các bác qúa toàn mỹ nhân mà bị vùi dập te tua .............!!!!!!!!!..........
Từ hồi đó bác đào đã biết độ ống thở rồi mà chả độ cho em bắc kinh nhỉ, làm cái máy phải vỡ lốc :D:D:D

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Ông Tập lái nay lại tham gia vào hội đào mộ cổ nữa à :D, cái thớt này tuổi OS của nó còn nhiều hơn thời gian tham gia chém gió của mấy lão trên này :D:D:D