Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Re:Nghiên cứu tự động lock cửa cho Kia Morning của Thaco.

hdjack nói:
Cám ơn sự nhiệt tình của bác, xe Carens có lắp cái này được k? Chi phí bao nhiêu vậy bác

Em làm cái này dùng cho xe Hàn mà bác, 500k thôi, bảo hành 5 tháng 30 ngày. MB: 0933 783997.

Hạng B1
3/7/10
57
0
0

Phục tài bác Jungle thật.

Em nghĩ bác nên thương mại hóa và đăng kí quyền sở hữu trí tuệ luôn đi, sau đó bác cứ bán cho mấy hãng xe thì cũng nhanh giàu lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

hungtt24 nói:
Phục tài bác Jungle thật.

Em nghĩ bác nên thương mại hóa và đăng kí quyền sở hữu trí tuệ luôn đi, sau đó bác cứ bán cho mấy hãng xe thì cũng nhanh giàu lắm.

Cám ơn bác khích lệ, vụ này mà thành công thì em nghiên cứu làm tiếp màn hình hiển thị đa thông tin, giống như trên các dòng xe cao cấp ấy.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.799
113

hay đó bác ui, em biết hiện nay vài dòng xe nó có sẵn thông tin trong ECU nhưng không có thiết bị hiện thị thôi

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48

Hôm nào rảnh em ghé bác nhé, vì xa quá mỗi lần đi ngại lắm

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng

Bác jungle ơi! Bác đã lắp cho con caren nào chưa? post hình hướng dẫn để e làm với. E ở Đà nẵng nên k có ĐK qua chỗ bác lắp nên phải mua về tự lắp thôi.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

dtl1987 nói:
Cách bác nêu có nhược điểm là giả sử xe đang ở mo mà bác lỡ đạp lên 2500rpm thì nó lock dù xe chưa lăn bánh, vợ cả và lũ nhóc nhà bác vẫn chưa vô xe. Nguyên lý hay nhất của lock cửa tự động là tự lock cửa khi xe lăn bánh hoặc khi lăn bánh đạt được một tốc độ tới hạn nào đó ( vd 20 km/h).

Bác nào làm được giống như con Móng Đeo đời 2003 là em đem Zace em tới cho các bác chuột bạch ngay.
Nếu được, PM cho em nhé. Nhiều khi quên không quay lại thớt này nữa.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

jungle nói:
hdjack nói:
Cám ơn sự nhiệt tình của bác, xe Carens có lắp cái này được k? Chi phí bao nhiêu vậy bác

Em làm cái này dùng cho xe Hàn mà bác, 500k thôi, bảo hành 5 tháng 30 ngày. MB: 0933 783997.

Con vợ Zace của em làm được không bác, bác nghiên cứu giúp em nhé.
F1 nhà em quậy tưng mà em thì hay quên lock cửa, chỉ nhớ gạt cái "child lock" cửa sau bên tài thôi. Zace em cũng đã lắp lock cửa bằng remote (có chớp đèn xi-nhan khi lock-unlock).

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

Thử lắp cái lock cửa nào cho Yaris chưa bác chủ ơi? E cũng muốn lắp thử với nè :)

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

củ cải nói:
Thử lắp cái lock cửa nào cho Yaris chưa bác chủ ơi? E cũng muốn lắp thử với nè :)

Yaris, Vios, có xung VSS cũng giống Morning là xung vuông, 4/vòng, 4000 xung/dặm. Tín hiệu Lock/Unlock mức thấp=0.
Chân VSS trên hệ thống xe nhật nó không đưa ra cổng OBDII như ở xe Hàn quốc, tuỳ xe nó đưa vào ECU, ODO meter, ABS, EPS....Đối với Yaris lấy tín hiêu VSS ngay EPS(sát với Volang) cho nó gần. Nếu bác muốn thì đem xe tới, hiện em chưa gắn cho chiếc Yaris nào, nhưng Yaris thi khả thi hơn các dòng xe khác.
Yaris của bác có Cruise Control không nhỉ?