Hạng C
25/7/11
840
50.173
93
Lâu lâu xem lại đoạn Sull’aria đó vẫn khóc như lần đầu, tức là nước mắt giàn dụa phải bỏ kính ra lau :)

Ng ta hay bảo nhạc cổ điển là âm nhạc bác học. Éo đâu, đến bọn tù nó còn cảm nhận đc đến vậy, chả cần biết cụ thể nội dung tiếng Ý nghĩa gì.

Rồi có ông khoe dàn hay lắm, vầy nghe nhạc cổ điển mới đã. Mình lại cười duyên bỏ qua. Hehe dàn mình chắc bằng gần chục dàn ổng; nhưng q trọng mẹ gì, nhạc phát qua loa phường mà làm con tim thổn thức mới ác :D
Mình toàn khóc mỗi lần nghe Ave Maria
Chắc tự nhủ sau hồi đó ngu thế (lol)

• Like
Reactions: thietbiloc
Tập Lái
8/5/16
18
78
13
74
Nghe nhạc giao hưởng mà nghe trên TV thì chịu, chất lượng âm thanh quá tồi. Chưa kể giàn nhạc giao hường VN chơi chán vcd.. nghe VN thì chỉ có thể nghe live may ra.

Hạng B2
16/12/14
116
4.142
93
Bác thử luôn No 6 pastoral đi ạ.
Mình có đủ collections của Beethoven, Mozart, Bach, Hayden, Vivaldi, Chopin, Schubert, Shostakovich...
Thích nhất Pianist Wilhelm Kempff và Brendel và kinh dị nhất là Pianist Glenn Gould, ông này chơi cứ khục khục.

Hạng B2
21/6/11
431
28.206
93
50
Q.1 HCMC
Mình có đủ collections của Beethoven, Mozart, Bach, Hayden, Vivaldi, Chopin, Schubert, Shostakovich...
Thích nhất Pianist Wilhelm Kempff và Brendel và kinh dị nhất là Pianist Glenn Gould, ông này chơi cứ khục khục.
Gould là tay Piano kỳ khôi số 2 mọi thời đại. Ko có màn ghi hình trực tiếp nào của hắn mà ko có màn pánh văng mẹ nước miếng vào đàn. Lên đồng mà, biết mịa dời dăng chi nửa. Nhạc điên cuồng của Beet thì Gould máu lửa dô địch.

Tay kỳ khôi số 1, đg nhiên mình ko nói, thứ hạng tự mình thích thì mình đặt ra thôi :)

Hạng B1
19/3/13
69
10.353
83
Phải xem , cảm ơn bác