Hạng B1
19/3/13
69
10.353
83
Piano concerto no2 thì em thích Kissin và Zimmerman chơi, ngoai ra con bản do chính Rach chơi tuy chất lượng ghi âm không tốt.
Dạ bác,
Cu Denis Matsuev là hậu bối , phong cach electrify, chơi những khúc trữ tình còn máy móc... Nhu tríchđoạn Barcarolle -June- Tchaikovsky. Rất thất vọng.

Chân dung em nó.

Nghiện nhạc giao hưởng

Hạng B2
21/6/11
431
28.213
93
50
Q.1 HCMC
Nói về các Arias , em quá mê Handel - Mesiah HWV 56. nghe đi nghe lại.... Diễn tả cuộc sống cua Jesus Christ.

[
Anh nào ko cần Gúc mà biết đoạn này đc dùng trong phim nào & phát biểu cảm tưởng, mình sẽ gửi tặng 1 LP classical huyền thoại.

• Like
Reactions: thietbiloc and nahh
Hạng B1
19/3/13
69
10.353
83
Anh nào ko cần Gúc mà biết đoạn này đc dùng trong phim nào & phát biểu cảm tưởng, mình sẽ gửi tặng 1 LP classical huyền thoại.
Đám cưới figaro
Nói về cuộc sonc của hai tầng lopt chủ và người làm

Hạng B2
21/6/11
431
28.213
93
50
Q.1 HCMC
Hóng Shawshank Redemption :D
Lâu lâu xem lại đoạn Sull’aria đó vẫn khóc như lần đầu, tức là nước mắt giàn dụa phải bỏ kính ra lau :)

Ng ta hay bảo nhạc cổ điển là âm nhạc bác học. Éo đâu, đến bọn tù nó còn cảm nhận đc đến vậy, chả cần biết cụ thể nội dung tiếng Ý nghĩa gì.

Rồi có ông khoe dàn hay lắm, vầy nghe nhạc cổ điển mới đã. Mình lại cười duyên bỏ qua. Hehe dàn mình chắc bằng gần chục dàn ổng; nhưng q trọng mẹ gì, nhạc phát qua loa phường mà làm con tim thổn thức mới ác :D