Hạng B2
21/6/11
431
28.213
93
50
Q.1 HCMC
Đang yêu cả op 35 schene...

Rach thì quá tuyệt khác hẳn các tac giả Ben ngoài Nga

Rachmaninoff Vocalise

Rachmaninoff Rhapsody caprice 24 Paganini

Đang luyện Rachmaninoff concerto no2

Hihi
Ấy nhiu tủi nhỉ?
Tầm trên 30 mà còn "luyện" được thì kễ cũng hay :)

Mà với danh sách này thì lại phải nhắc lại 1 lần nửa nha, Shine 1996, must watched!

Hạng B1
19/3/13
69
10.353
83
Ấy nhiu tủi nhỉ?
Tầm trên 30 mà còn "luyện" được thì kễ cũng hay :)

Mà với danh sách này thì lại phải nhắc lại 1 lần nửa nha, Shine 1996, must watched!
Love to, sao mà skip được

Làm sao mình duy trì được đóng góp những tác phẩm giao hưởng hay cho anh em dễ dàng có cái danh sách mà thưởng thức, bác nhỉ

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
21/6/11
431
28.213
93
50
Q.1 HCMC
Love to, sao mà skip được

Làm sao mình duy trì được đóng góp những tác phẩm giao hưởng hay cho anh em dễ dàng có cái danh sách mà thưởng thức, bác nhỉ
Nói chung cũng còn tùy duyên nữa. Nhạc nó chỉ hay khi người ta cảm được. Cái này rất rất là khó. Nhưng nếu chịu khó đọc thêm; hoặc đơn giản nhất là xem những phim liên quan thì cảm hứng nó dạt dào kinh khũng.

Em thì bị nhồi vào đầu mấy thứ này từ thới cấp 3 tới dờ. Lớn lên với tượng & sách về Chopin, Beethoven quanh giường. Nên chuyện nghe nhạc nó tự nhiên như ăn uống, qhtd.

Nhưng nói chung, vẫn không thể hình dung hết độ dữ dội thần thánh của Rach như sau khi xem Shine. Phim đó còn cover cả nhạc của Chopin, Brahm & đi lại cả mấy bài Arias Italy từ thời sơ khai của âm nhạc; khi nhạc đi kèm hình thì cứ gọi là đỉnh của nhọn.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B1
19/3/13
69
10.353
83
Nói chung cũng còn tùy duyên nữa. Nhạc nó chỉ hay khi người ta cảm được. Cái này rất rất là khó. Nhưng nếu chịu khó đọc thêm; hoặc đơn giản nhất là xem những phim liên quan thì cảm hứng nó dạt dào kinh khũng.

Em thì bị nhồi vào đầu mấy thứ này từ thới cấp 3 tới dờ. Lớn lên với tượng & sách về Chopin, Beethoven quanh giường. Nên chuyện nghe nhạc nó tự nhiên như ăn uống, qhtd.

Nhưng nói chung, vẫn không thể hình dung hết độ dữ dội thần thánh của Rach như sau khi xem Shine. Phim đó còn cover cả nhạc của Chopin, Brahm & đi lại cả mấy bài Arias Italy từ thời sơ khai của âm nhạc; khi nhạc đi kèm hình thì cứ gọi là đỉnh của nhọn.
Nói về các Arias , em quá mê Handel - Mesiah HWV 56. nghe đi nghe lại.... Diễn tả cuộc sống cua Jesus Christ.

Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
Rachmaninoff concerto n2 bác nhớ tuyển tay Matsuev cày nhé, Hắn là Pianist hàng đầu bây giờ đó. Nhạc Nga, Pianist Nga, Conductor Nga, ....ngay cây bài
Piano concerto no2 thì em thích Kissin và Zimmerman chơi, ngoai ra con bản do chính Rach chơi tuy chất lượng ghi âm không tốt.

• Like
Reactions: nahh and thietbiloc