Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
partial shipment allowed vẫn được thanh toán từng phần, miễn là từng đợt bác ship hết món hàng nào đó trong list đơn hàng, bank sẽ thanh toán cho bác theo commercial invoice, đk thanh toán ghi rõ trong L/C là OK. bác đưa bản draft L/C cho bank bên bác check lại cho chắc ăn trước khi nó phát hành bản final
Nhưng số lượng từng size ko vượt quá số lượng tối đa đúngnko bác.
Size 10/20 Min 290 Max 319.
Vậy nếu đóng size 10/20 330 là bị bất hợp lệ đúng ko bác

Hạng D
21/9/04
1.361
9.063
113
Saigon
www.dongbich.com
partial shipment allowed vẫn được thanh toán từng phần, miễn là từng đợt bác ship hết món hàng nào đó trong list đơn hàng, bank sẽ thanh toán cho bác theo commercial invoice, đk thanh toán ghi rõ trong L/C là OK. bác đưa bản draft L/C cho bank bên bác check lại cho chắc ăn trước khi nó phát hành bản final
cám ơn anh, về (yêu cầu khách) mở LC có dạng LC không huỷ ngang là dạng nào hả a? Phí phát hành có đắt hơn LC thường không? (hỏi ké)

Hạng B2
17/4/08
152
2.885
93
53
Trong L/C đã ghi số lượng va dung sai +_ 10% roi, nếu bác giao ngoai số lượng min max thi se bi bat hop le L/C ( nang thi bi tu choi thanh toan nhe bi tru tien bat hop le L/C)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.373
113
cám ơn anh, về (yêu cầu khách) mở LC có dạng LC không huỷ ngang là dạng nào hả a? Phí phát hành có đắt hơn LC thường không? (hỏi ké)
Bây giờ tất cả LC đều là LC không hủy ngang rồi anh!

Giờ với tư cách là người thụ hưởng LC thì anh đàm phán sao cho hạn LC, ngày gửi hàng cuối cùng càng xa càng tốt, bộ chứng từ càng đơn giản càng tốt. Nếu ép được anh em cho Confirmed LC thì ấm nhất!

Chỉnh sửa cuối:
18/9/04
3.594
90.373
113
Vậy hả anh? nếu xuất CIF somewhere thì cũng cho e xin chân tiêu cục nha anh.Đảm bảo ko partial :D
Vậy đục công lấy đồ thì làm được ở đoạn nào hả anh? :D

Hạng D
21/9/04
1.361
9.063
113
Saigon
www.dongbich.com
Bây giờ tất cả LC đều là LC không hủy ngang rồi anh!

Giờ với tư cách là người thụ hưởng LC thì anh đàm phán sao cho hạn LC, ngày gửi hàng cuối cùng càng xa càng tốt, bộ chứng từ càng đơn giản càng tốt. Nếu ép được anh em cho Confirmed LC thì ấm nhất!
Confirmed LC khác LC thường hả anh?

18/9/04
3.594
90.373
113
Confirmed LC khác LC thường hả anh?
Có chứ anh!
Gặp chú ngân hàng là chú tẹp nhẹp, không ai biết tên thì nhỡ chú ấy nhận bộ chứng từ hợp lệ nhưng không chịu thanh toán thì sao? Lúc đó mà có chú khác to to đứng ra nhận nợ thì có phải yên tâm không?

Hồi này uy tín của ngân hàng Việt Nam được nâng lên thì còn đỡ chứ trước phải nhờ 1 thằng ngân hàng thứ ba đứng ra bảo lãnh thì tốn kém lắm!

Trùm Cứt
16/8/15
1.018
39.976
113
Côn Đảo
Cảm ơn các bác.Em hiểu rồi.
Nhưng cho giao hàng từng phần em giao hàng 01 lần với cấu lệch lung tùng thì có bị bất hợp lệ ko
Ví dụ em đóng 1 lần duy nhất với số lượng:

Size 10/20 : 330 carton
Size 20/40 960 carton
Size 40/60 650 carton
Thì có bị bất hợp lệ ko?
Hỏi khách hàng rồi nói họ amend LC đi
hỏi chi trên này :)