Thảo Luận Chung Ngoài lề - Kiểm tra phổi

Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
Trong số những người thợ lặn em biết, họ có nhiều chiêu và khả năng khó tin lắm. người thường như mình thì em nghĩ 1ph20' nhịn thở là ok rồi.
1 phút 20 giây thực sự cũng rất kinh.
Còn thợ lặn hồi đó thấy có vụ trình diễn lặn xuống 35 mét biển vớt đồ lên mà không bình thở.
Kinh khủng, em cũng không hiểu sao mà làm vậy được.
Mình xuống đáy hồ bơi 2 mét rồi ngoi lên đã muốn không kịp bác ạ.
Michael Phelps hồi đó bảo nó lặn cũng không nổi, lặn khác với bơi hơi bị nhiều.

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
1 phút 20 giây thực sự cũng rất kinh.
Còn thợ lặn hồi đó thấy có vụ trình diễn lặn xuống 35 mét biển vớt đồ lên mà không bình thở.
Kinh khủng, em cũng không hiểu sao mà làm vậy được.
Mình xuống đáy hồ bơi 2 mét rồi ngoi lên đã muốn không kịp bác ạ.
Michael Phelps hồi đó bảo nó lặn cũng không nổi, lặn khác với bơi hơi bị nhiều.
Hồi xưa em thích xuống nước, mà lại bơi kém nên em chọn món lặn không giống ai. lặn miết rồi thành quen thôi, tự nhiên biết cách ém khí để ở dưới nước lâu hơn. Sau này gặp các anh thợ lặn thật sự khi họ xuống hồ đá lặn mò tìm... (cái gì thì ai cũng biết rồi, em khỏi nói đau lòng), họ có những chia sẽ mà mình phải há hốc mồm vì ngạc nhiên. cũng lần ấy em biết cái chiêu uống nước mắm của họ. :D

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Hồi xưa em thích xuống nước, mà lại bơi kém nên em chọn món lặn không giống ai. lặn miết rồi thành quen thôi, tự nhiên biết cách ém khí để ở dưới nước lâu hơn. Sau này gặp các anh thợ lặn thật sự khi họ xuống hồ đá lặn mò tìm... (cái gì thì ai cũng biết rồi, em khỏi nói đau lòng), họ có những chia sẽ mà mình phải há hốc mồm vì ngạc nhiên. cũng lần ấy em biết cái chiêu uống nước mắm của họ. :D
Kể luôn chia sẻ của họ về lấy hơi và uống nước mắm đi bác.

• Haha
Reactions: Perenco
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Kể luôn chia sẻ của họ về lấy hơi và uống nước mắm đi bác.
Ngạc nhiên nè bác: Lấy 2/3 lượng khí có thể chứa trong phổi, không lấy hết khả năng (họ nói làm vậy sẽ không bị tức), ém xuống bụng dưới, giữ ở đó giống như đang ôm quả bóng, và lặn xuống thôi.
Nước mắm thì trước khi xuống nước làm 1 chén ăn cơm thôi. Nước mắm nhĩ loại ngon nha, để giữ nhiệt. :D:D

Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
Lặn xuống tìm “cái đó” thì sức đâu mà vác lên trời.
Chắc không dám buộc dây vào chứ? Nghe nói “cái đó” nó mạnh lắm, nó kéo sâu xuống như chơi ấy.