Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
mình đang đi M2. ý mình nói ở đây là ở ngoài bắc. đặc biệt là HN . có những ở ở nhà thuê cũng mượn tiền mua xe 4 bánh với thiên hạ. k có tiền cũng SH hay Piaggio... k phải mình phân biệt nhưng khi làm việc ở HN thì khác mệt với mấy a 3 lựu đạn

à, cái này thì vượt quá tầm hiểu biết của em bác ạ, em ở Sg cơ mà :)

Hạng B2
2/7/11
205
30
28
Em thấy người ngoài Bắc quan trọng cái xe như thể diện bên ngoài hơn người trong Nam.

Lúc trước thì cái xe 2 bánh. Bây giờ là cái xe ô- tô. Ai cũng cố tậu cho được rồi mới nói chuyện khác. Tầng lớp đi 4 bánh là oách hơn 2 bánh rồi bất kể xe gì. Nên dân ít tiền thì gom được nhiêu mua xe gì thì mua ngay. Còn dân nhiều tiền thì mua xe cao cấp luôn cho chảnh hơn phần còn lại. Em quen nhiều bác mua xe khi còn chưa có nhà.

Trong Nam thì ít quan trọng bề ngoài hơn. Đa phần mua theo nhu cầu sữ dụng hơn là thể hiện bề ngoài. Đi ít, gần thì đi taxi cho nhanh. Còn cấp thiết thì mua xe dùng luôn cho nhiều mục đích đi lại nên mua xe to luôn.

Còn nói về độ giàu có thì chắc chắn trong Nam nhiều hơn nhưng không phải do dân trong Nam giàu nhiều hơn mà do dân giàu ngoài Bắc di cư vào nhiều ạ... hehehe.
Ở Sài Gòn ra quận 1 đi toàn dân đàng ngoài miền bắc di cư vào mua nhà nhiều lắm.

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Xì gòn giờ Fotuner sắp vượt Innova rồi . ra đường toàn gặp FòTủn .
-Mấy lần cần 7 chổ ,Gọi Uber 7 chổ . toàn đi Fotuner
Đúng rồi Bác ! Em nghĩ là do Ỉn mới giá tăng cao quá mà toàn máy xăng nên các hãng taxi giờ có xu hướng chuyển qua phò tủn dầu cho kinh tế, mặc dù giá cao hơn tí ( chắc lô Ft cũ còn nhiều để bán giá ưu đãi cho taxi ) chứ bán FT new 2017 thì chẳng khác nào vả vào mặt mấy a mới mua FT ah? Mà cá nhân mình cảm nhận thì đi Ỉn vẫn rộng rãi và thoải mái hơn FT nhiều .

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Vì sao miền trung lại mua sedona ít hơn hai miền còn lại? Có lẽ gần nhà máy sản xuất ra nó, họ thấy gì chăng , 8nên k dám mua. He....he
Miền trung thật thà, chất phác là nv đấy bác ah. họ ăn chắc mặc bền, Có tiền họ sẽ lo cái nhà trước đã rồi dư dả chút mới tính xe cộ (ko tính Bắc miền trung nhé :) )

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
tui đang đi morning , ko phải vì thích xe cỡ nhỏ mà vì .... :(
Đi morning thì sao phải buồn hả Bác ? Ngân sách mình có từng đấy thì mua từng đấy thôi. Công bằng mà nói trong tầm giá đấy muốn bóc tem xe mới, option các kiểu con đà điểu... thì chẳng có thằng nào qua morning đâu Bác ah !

• Like
Reactions: lelelala