Hạng C
24/1/17
649
207
43
Tính ra nghèo lại bình yên đó a, ở nhà nghỉ tết phẻ! :p
Bạn e rủ du lịch chơi xuân, e bẩu năm nào cũng chen lấn từng m đường cũng giành giật chỗ đậu xe, tranh ngồi chỗ ăn, bị chặt chém, … ko ngán hả!?:confused:
Nó bẩu năm ngoái năm kia kẹt, nên người ta sợ ko đi đâu, mình lên đường nà chuẩn … và cá kết lại lên mxh hứa năm sau ko đi như vậy nữa, để coi năm sau có 7 kinh chưa :cool:
Ai cũng có đứa bạn như vậy hết bác ạ

Hạng D
9/2/18
3.418
5.034
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Tính ra nghèo lại bình yên đó a, ở nhà nghỉ tết phẻ! :p
Bạn e rủ du lịch chơi xuân, e bẩu năm nào cũng chen lấn từng m đường cũng giành giật chỗ đậu xe, tranh ngồi chỗ ăn, bị chặt chém, … ko ngán hả!?:confused:
Nó bẩu năm ngoái năm kia kẹt, nên người ta sợ ko đi đâu, mình lên đường nà chuẩn … và cá kết lại lên mxh hứa năm sau ko đi như vậy nữa, để coi năm sau có 7 kinh chưa :cool:
Trong năm 2021 đi 4 lần có đợt 30/4.. con kẹt mà vui :D:D đợt tháng trước đi sáng chủ nhật khi ng ta về sướng j đâu, ĐL ngày thường phê hơn đậu xe ăn j cũng dc

Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
Trong năm 2021 đi 4 lần có đợt 30/4.. con kẹt mà vui :D:D đợt tháng trước đi sáng chủ nhật khi ng ta về sướng j đâu, ĐL ngày thường phê hơn đậu xe ăn j cũng dc
Đúng rồi bác, nếu đi ĐL, VT, MN, PT, thì có thời gian đi ngày thường vẫn vắng và đẹp hơn chứ đi mà toàn người với người thì ngửi mồ hôi không là đủ mệt rồi

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
thông tin này là của dịp Tết 2019,
người mở topic muốn kể lại những tình huống đi Đà Lạt, Vũng Tàu thời điểm đó.

tuy nhiên làm nhiều member khác hiểu lầm tưởng là xảy ra dịp Tết 2022.

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
thời điểm này phần lớn người Dân chưa dám ra đường do còn mệt mỏi vì bị dãn cách, do bị ngăn sông cấm chợ;

nguồn cung thực phẩm thiết yếu rất hạn chế, các khu vực sản xuất nuôi trồng lương thực thực phẩm đã đóng cửa, tiền mặt trong Dân cạn kiệt, lực lượng lao động dịch vụ du lịch đã bỏ nghề, các cơ sở và doanh nghiệp dịch vụ đã giải thể gần hết...

trong khi đó những người là nhân tố chính có đủ năng lực để phục hồi kinh tế sau đại dịch đã đi xe máy về quê cả rồi;

các nhà máy sản xuất vốn FDI đang rút gần hết sang các Quốc gia khác, xu hướng đánh cho FDI ngã, đánh cho SME nhào.

nên gần như không còn ai đi du lịch lúc này.