Tập Lái
12/1/20
30
16
0
23
Người đàn ông ngoại quốc tử vong sau va chạm xe tải ở TP.HCM.

Vụ tai nạn giao thông xảy ra khoảng 6h30 sáng nay (19/1), trên đường Lê Văn Khương, đoạn qua phường Hiệp Thành, quận 12, TP.HCM.

Theo thông tin ban đầu, thời điểm trên, người đàn ông khoảng 40 tuổi điều xe máy lưu thông trên đường Lê Văn Khương theo hướng cầu vượt Tân Thới Hiệp - huyện Hóc Môn. Khi còn cách cầu Dừa khoảng 100m thì xảy ra va chạm với ô tô tải mang biển số Bình Dương đang chạy chiều ngược lại.

Người đàn ông ngoại quốc tử vong sau va chạm xe tải ở TP.HCM

Vụ tai nạn khiến nạn nhân tử vong tại chỗ, giao thông trên đường Lê Văn Khương kẹt cứng cả hai hướng trong nhiều giờ liền.

Nhận được thông tin, lực lượng chức năng quận 12 đã có mặt khám nghiệm hiện trường, điều tiết giao thông, điều tra làm rõ nguyên nhân vụ tai nạn.

Qua xác minh, người đàn ông mang quốc tịch Mỹ, danh tính nạn nhân chưa được tiết lộ. Ngay sau vụ tai nạn, người thân của nạn nhân cũng đã tới hiện trường để làm các thủ tục cần thiết để nhận thi thể về tổ chức mai táng.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Nhìn địa điểm va chạm thì biết là sao rồi. Người nước ngoài khi mới tới VN thì họ sợ nhất là tình hình GT nước sở tại nhưng khi quen rồi thì họ tỏ rõ sự liều mạng của mình.

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Xe tải đi đúng phần đường quy định !! Đoạn này thì có muốn cũng ko quá tốc độ được vậy nhìn qua chắc lỗi của 2 bánh rồi !!

Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
Mới hôm qua em đứng tim một phen. Một ông nhậu xỉn chạy xe máy đối diện với em, đang chạy ngon lành tự nhiên ổng lấn hẳn qua làn của em, em bấm còi inh ỏi, nhá đèn đủ kiểu mà vẫn không ăn thua, ổng cứ ào ào phi tới, cái đầu ổng cứ gục gục xuống. Trong khi đó phía sau, phía trái, phía phải của em đều có xe máy bủa vây sát kề bên... có nghĩa là em chỉ có thể rà phanh chứ không thể tránh đi đâu được. Trong tích tắc, em suy nghĩ... chắc thôi rồi luôn quá. May sao tự nhiên trong những giây cuối cùng ổng lại bừng tỉnh, lách trở lại làn của ổng, và thế là em thoát nạn. Ôi má ơi con mừng quá!
Em nghĩ rất có thể ông này khó mà về tới nhà một cách an toàn. Không hiểu nhậu nhẹt chi cho cố rồi phi xe ra ngoài đường làm gì vậy trời?

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Mới hôm qua em đứng tim một phen. Một ông nhậu xỉn chạy xe máy đối diện với em, đang chạy ngon lành tự nhiên ổng lấn hẳn qua làn của em, em bấm còi inh ỏi, nhá đèn đủ kiểu mà vẫn không ăn thua, ổng cứ ào ào phi tới, cái đầu ổng cứ gục gục xuống. Trong khi đó phía sau, phía trái, phía phải của em đều có xe máy bủa vây sát kề bên... có nghĩa là em chỉ có thể rà phanh chứ không thể tránh đi đâu được. Trong tích tắc, em suy nghĩ... chắc thôi rồi luôn quá. May sao tự nhiên trong những giây cuối cùng ổng lại bừng tỉnh, lách trở lại làn của ổng, và thế là em thoát nạn. Ôi má ơi con mừng quá!
Em nghĩ rất có thể ông này khó mà về tới nhà một cách an toàn. Không hiểu nhậu nhẹt chi cho cố rồi phi xe ra ngoài đường làm gì vậy trời?
Ngày thường, trước khi có ND100 thì ra đường khoảng sau 22 giờ hay gặp cảnh này !!