Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Trong xã hội có người này người khác, người ủng hộ, người khác chê bai. Bạn thuộc nhóm chê bai. Tôi thì không thấy việc "anh em trên OS dìm chết".
Cá nhân tôi thấy bài đánh giá xe là hoàn toàn đáng tin cậy vì có hình ảnh, người thật xe thật, có biển số, rất rõ ràng. Tôi đánh giá cao suy nghĩ của chủ xe: "Mình nghĩ người Việt đang quá khắt khe với sản phẩm của nước mình, nhất là một dòng sản phẩm mới trên thị trường. Mình quan tâm khung gầm máy móc. Còn về độ hoàn thiện như mối ghép không khít hay nội thất không đủ sang không ảnh hưởng đến công việc của mình. Khách hàng mình lên xe không thể nào vì cái khe đó nó hở quá mà họ lại xuống xe.
Nhưng rõ ràng những cái khe hở đó mình có thể khắc phục và hãng đã khắc phục, chứ nó không phải những lỗi như túi khí hay chảy dầu ảnh hưởng đến an toàn và chất lượng. Nhưng rõ ràng mọi người vẫn mua những chiếc xe của những thương hiệu khác dù có rất nhiều lỗi nhưng lại quá khắt khe với sản phẩm trong nước. Mình nghĩ chúng ta nên nhìn nhiều hơn ở mặt tích cực."
Tôi hoàn toàn ủng hộ bạn chủ xe, ý kiến bạn hoàn toàn trùng khớp ý kiến tôi, mặc dù tôi chưa mua xe Lux A (do tôi đã có xe trước khi Vinfast bán xe), và đã không còn cơ hội mua vì hãng đã dừng sản xuất.
Em ko chê bai cái xe bác ạ,vì em cũng đã đi xem xe Vin nhiều lần nhưng cứ lấn cấn về vấn đề thương hiệu và bảo hành nên em ko xuống tiền, em chỉ chê kểu làm ăn chụp giật khôi lỏi , đem con bỏ chợ khiến người mua ôm hận thôi (hãy hỏi người xài xe máy điện,điện thoại Vin để xem chế độ sau bán hàng của Vin như thế nào, giờ em đố thợ nào mua được linh kiện điện thoại của Vin mà sửa). Còn ai vẫn tin Vin sản xuất linh kiện trong 10 năm tới thì thú thật em éo tin.

• Like
Reactions: Osin and Thair9
Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
Là vì con đó làm theo X5, X5 là con rất đểu, xấu và hay hỏng.
Trông SA là biết.
A bán chạy hơn SA nhiều là vậy.
Thật sự Vinfast bán cũng tốt lắm chứ bộ, ngoài đường đầy A luôn.
Gần như dễ dàng thấy A chạy mỗi ngày.
Còn SA thì thôi

Vậy là em e rằng bác chưa tìm hiểu kỹ rồi.

1. so về độ ổn định: A bị lỗi phàn mềm nhiều hơn SA . SA là con xe chạy lành nhất trong 3 dòng VF

2. Về giá: SA mắc hơn A nên dĩ nhiên là A bán chạy hơn. Ngay khi VF cho đạp 3 Voucher thì hầu như chỉ còn A thôi chứ SA k có

3. Các anh em đã chạy A đều muôn thêm tiền lên SA chứ chưa có ai ngược lại

4. Bản base SA hiện nay mua cũ năm 2021 vẫn loanh quanh 900

Vài điều trao đổi

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Vậy là em e rằng bác chưa tìm hiểu kỹ rồi.

1. so về độ ổn định: A bị lỗi phàn mềm nhiều hơn SA . SA là con xe chạy lành nhất trong 3 dòng VF

2. Về giá: SA mắc hơn A nên dĩ nhiên là A bán chạy hơn. Ngay khi VF cho đạp 3 Voucher thì hầu như chỉ còn A thôi chứ SA k có

3. Các anh em đã chạy A đều muôn thêm tiền lên SA chứ chưa có ai ngược lại

4. Bản base SA hiện nay mua cũ năm 2021 vẫn loanh quanh 900

Vài điều trao đổi
Thế thì chịu.
Em chưa mua nên cũng không có tư cách confirm, chỉ dám đoán thế thôi.

Hạng F
29/10/16
11.583
22.223
113
Pháp
Tóm lại là limited hay là xe collection ? thuộc hàng hiếm (cả châu âu , thế giới cũng không có) hay là hàng ..nửa chừng xuân ? phiên bản ...giới hạn như chủ thớt ... ?

Anh thấy mệt ko? khi mình anh chống lại bọn ko có tinh thần yêu nước ? Con xe chết thẳng cẳng rồi. Em chạy dream nha nên ko phải bọn chạy xe cỏ nên em comment được:). Đừng nói 10 năm tới chỉ 3-5 năm nữa là biết ai khóc liền ah, bọn xe cỏ sẽ lên xe sang còn Lux SA mang lên thái nguyên bán phế liệu vì ko có linh kiện sửa chữa giống như điện thoại Vin mang làm cục chặn giấy hiện nay thôi
Em đang đi Mazda 323 đời 1993 mà vẫn đầy đồ thay nên các bác ko phải lo đâu ạ. Thợ VN chả có cái gì mà ko chế đc cả!

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Em đang đi Mazda 323 đời 1993 mà vẫn đầy đồ thay nên các bác ko phải lo đâu ạ. Thợ VN chả có cái gì mà ko chế đc cả!
Bác ko hiểu rồi mazda 3 bán toàn thế giới và bán hàng triệu xe nên các hãng OEM bên Tung Của sẽ sản xuất linh kiện cho nó trong khi Vin chỉ bán ở việt nam khoảng 20.000 xe thì hãng OEM nào dám đầu tư dây chuyền sản xuất linh kiện cho Vin. Khả dĩ nhất là mang linh kiện BMW lắp vào nhưng đắt gấp 10 lần bác dám lắp ko?

• Like
Reactions: Osin