Hạng C
10/5/12
852
498
93
Có đâu mà review vì đi được 2-3 năm mình là chủ xe chắc tâm thần vì bị ảnh hưởng tâm lý

lấy con xe ra đi uống cafe thì dòm dòm chỉ trỏ: anh ơi xe hãng gì đẹp dữ anh
Xe mg em ạ
Mg hãng mỹ hả anh
Ko em tàu em ạ.

rồi dắt xe ra đi làm, đi về quê, đi nhậu câu chuyện trên tiếp diễn ....

xong cảm tưởng chịu hết nổi dán mẹ cái bảng lên kính xe: xe tàu hỏi lằn hỏi lốn

xong đc 2-3 năm dư chút mua con toy chạy cho đỡ nhức đầu

tiện hỏi luôn anh em trên hội: anh hùng lâm mấy bữa nay ko chạy Bắc kinh x7 nữa ạ?? Thấy mới review sau 10v cây thì phải
Con lux A ổng mua hình như cũng bán rồi

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B2
23/11/09
469
528
93
HCM
Mình chọn xe thì đầu tiên là cái máy, hộp số (máy khỏe, sang số mượt), kế đến là khung gầm (chắc, không lắc ngang gây khó chịu cho người ngồi), thứ 3 là không gian bên trong và tầm quan sát. Cuối cùng là máy lạnh mát đủ khi cần. Xét theo những tiêu chí đó thì mình loại MG ra khỏi danh sách.

Hạng B2
23/11/09
469
528
93
HCM
Hãng nào chả lỗi quá. Nói chung mua xe có lỗi là điều không vui cho hãng lẫn KH. Nên hợp tác tìm tiếng nói chung thôi. MG họ cũng không phải dởm mà tự nhiên vượt trội ở Thái Lan và Úc
Đúng là hãng nào cũng có lỗi nhung tỉ lệ lỗi nó khác nhau. Thương hiệu mạnh nó khác. Em chả muốn làm chuột bạch cho mấy hãng chả có tên tuổi.

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Xe này ở VN đi khá nhiều, show Nissan giờ chuyển đổi 1 phần qua bán MG rùi

Hạng B2
9/4/15
155
143
43
Bị phốt quá to, đăng lại bài có mùi "thông chốt"

Tập Lái
15/6/21
39
33
18
vừa đi xem hôm qua, cái cửa đóng 3 lần ko khít.
Giã phải lực tí nó mới chặt vào đc

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Xe lên vòng tua 2000 có gì mà sợ, mà xét nét nhỉ? Xin lỗi chứ xe em máy yếu, em đạp 3000 thì em cũng ko thấy vấn đề gì. Người ta thiết kế 7-800 mình đi 2-3000 thì có sao đâu.
Mà nói chung em ko mua xe trung quốc, đồ điện tử trong nhà cũng hiếm có đồ trung quốc. Nhưng cho thì em nhận.
Đồ điện tử toàn cầu linh kiện bên trong ít nhiều đều có chi tiết China gia công, những thương hiệu lớn toàn cầu thì tỷ lệ linh kiện China càng nhiều, nhất là những cái đồ được sản xuất 10 năm trở lại đây. từ Apple, Philip, Sanyo, Sony...đến hầu như đồ gia dụng trong nhà đa số có dấu răng của China nhúng tay từ cái nhỏ nhất, ít tiền nhất đến cái to hay đắt tiền!

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
đi vào rồi lại đi ra
tầm tiền này thà mua chiếc BAIC Bejing X7 đi ngon hơn
ra lệnh giọng nói thuần Việt luôn

Mình người dùng mà nhìn còn thấy ngon
Con x7 đồ chơi miên man chỉ tội không biết động cơ thế nào hư có đồ thay không chứ giá với đồ thì ngon

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
3/7/14
2.783
10.565
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Con x7 đồ chơi miên man chỉ tội không biết động cơ thế nào hư có đồ thay không chứ giá với đồ thì ngon

đồ thay thì ship hàng tiểu ngạch nhanh, không lo
còn máy 1.5 thì yếu. ai chạy 2.0 turbo hay 3.0 quen rồi thì 1.5 sẽ khó.

về độ bền thì mình nghĩ trung bình thì chiếc này chạy 3-5 năm không hư máy, còn chạy lâu có bị xuống máy/ máy ì không thì ko rõ.