Hạng D
16/11/20
2.653
7.912
113
37
Trước kia người ta khịa nó với hãng này hãng kia, so với con này con kia, bây giờ anh nói thế, người dùng Mazda buồn lắm
Giờ người xài Mazda phải vui vì có nhiều người chung với mình chứ anh. Gì chứ xe cũ mà mazda là em thấy nhanh bay lắm. Có thằng em xài CX8 Lux từ 2019 đến nay nhận xét, mọi thứ ổn trừ treo hơi mềm, hàng 3 không có cửa gió phải chế thêm cánh quạt usb, đi trong phố hơi tốn xăng.

Hạng D
24/2/20
4.514
7.461
113
37
Một chiếc xe lành cho gia đình đúng nghĩa, không có gì quá nổi trội nhưng máy móc, option ổn, bền dáng. Chỉ có điều giá cả nhiều khi làm người sở hữu trước buồn lòng nhưng giờ nỗi buồn đó không chỉ riêng ai rồi.
Bác đừng nói nữa em đau lòng quá bị Thaco bóp d..ái mất 200tr. Còn hàng 3 có cửa gió phía dưới chân phải biết cài đặt thì nó mới mát.
Xin bổ sung thêm là xe thân vỏ mỏng, lỗi moto gương kinh niên, ko có làm mát ghế, thiếu lên kính và gập gương tự động. Em cũng đi ít như bác chủ thớt dù xe em cũng tròn 4 năm thì thấy quá ổn chỉ có điều bình xăng 85l đổ xót tiền quá :)

Hạng D
16/11/20
2.653
7.912
113
37
Bác đừng nói nữa em đau lòng quá bị Thaco bóp d..ái mất 200tr. Còn hàng 3 có cửa gió phía dưới chân phải biết cài đặt thì nó mới mát.
Xin bổ sung thêm là xe thân vỏ mỏng, lỗi moto gương kinh niên, ko có làm mát ghế, thiếu lên kính và gập gương tự động. Em cũng đi ít như bác chủ thớt dù xe em cũng tròn 4 năm thì thấy quá ổn chỉ có điều bình xăng 85l đổ xót tiền quá :)
Chia buồn nỗi buồn xa xăm của anh. Bởi vậy mới nói xe nào cũng có gì đó không vừa ý chủ, muốn như ý thì phải học cách độ chế cho vừa lòng hoặc chấp nhận sống chung với lũ.

Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
Anh chủ lăn bánh hơn 1tỷ3, sau 1 thời gian nó rơi giá chắc cũng đau lòng lắm

Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Xe mình mua đời đầu tiên cùng với 1 đứa bạn. 2 bản Pre xe mình đi 60k thấy chả có gì phàn nàn. Xe ông bạn nay 250k cũng vậy- xe ông bạn thay ro-tuyn là lớn nhất khi ở 180k km. Còn lại bảo dưỡng, thay nhớt, lốp… đi cày

Hạng B2
16/10/20
102
553
93
32

Anh đã đi xem, chạy thử và đánh giá nhiều dòng xe thì ngoài các trang bị an toàn không bằng thì còn lí do nào mà anh quyết chọn Mazda CX-8 không?​

=> Khi mua xe kinh phí trên 1 tỷ mình phân vân khá nhiều dòng xe, và quyết định đi xem và lái thử từ Ford Everest, Hyundai SantaFe, Nissan X trail cho tới Honda CRV,... Tuy nhiên khi đánh giá từng chiếc xe thì Honda CR-V bị cái là hơi ồn, và cái cần số làm mình không có cảm tình ngay khi nhìn thấy nội thất.

Khi đó cũng có ngó qua SantaFe bản máy dầu vì bản này được khen khá nhiều. Nhưng lúc đó nhà mình có bé nhỏ 2 tuổi thì mình không thích mùi của máy dầu. Biết là ngồi trong xe sẽ không thấy mùi gì, nhưng nếu bạn tắt máy xe mở cửa xuống gió nó quật 1 phát thì ít nhiều cũng có mùi nên mình ái ngại, thế là thôi không mua SantaFe nữa. Với lại thời điểm đó các tính năng an toàn của SantaFe cũng không bằng Mazda CX-8.

Nissan X-Trail thì làm marketing ở Việt Nam không tốt, các hậu mãi cũng không lớn. Còn hãng Ford thì có thích đấy nhưng lại ngại các bài phốt trên mạng với câu slogan của anh em "Ford - nỗi lo của bạn" nên lại thôi, mình cũng rén, dù trước đó bản thân cũng từng có sở hữu Ford Laser 1.8.
Đây có gọi là người dùng thông thái k mấy anh

• Like
Reactions: laoshi