Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Hình như anh đang chạy con Cross ban G?anh cho vài dòng review với.
Xe vk e chạy a ạ, e ko thích con này nhưng lâu lâu có đi. Review thì chả có gì đặc sắc nếu ko nói là lái chán ngắt vì vô lăng nhẹ và ảo ảo tăng tốc ko bốc nhà 4 người ngồi ok chỉ cao 1m7 chứ ko phải 1m75 :D .
Bản G hay V thì nó khác bản HV, nên lái chắc chắn sẽ khác. Còn bản G vs bản V thì khác nhau cái TSS và option vớ vẩn.
Nhưng khá là tiết kiệm xăng :D

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
--> Treo dầm xoán + thanh cân bằng. Ko giống Vios nhé :D Theo e biết nó là dạng Bán phụ thuộc, tất nhiên thua thằng double và Multi
Xe nào mà không có thanh cân bằng đó bác, kể cả mullti thì cũng có. dầm xoắn lại càng phải có nữa. cái việc + thanh cân bằng đó là nó viết thêm cho có phần phức tạp hóa vấn đề lên thôi. hehe.

• Like
  • Haha
Reactions: beemca and Mr Oz
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Đúng là vậy mà, không hề yêu cầu cao.
vấn đề ở đây là chúng ta sẽ có những câu hỏi:
Người dùng quá dễ dãi với Toyota, hay Toyota quá coi thường người dùng, hay người dùng quá ngu không thấy được cái lởm chởm này của Toy, hay người dùng siêu ngu đến mức thấy được cái lởm chởm này mà vẫn bỏ tiền ra đâm đầu vào?
Hồi xưa Toy nó làm cái Vios còn chả có cả lọc khí cabin nữa cơ, có nghĩa là không khí ngoài trời bẩn bụi thế nào kệ ch.a nó cứ hút vào dàn lạnh và thổi ra cho anh em mình ngồi trong hưởng thôi. Mà cái xe bán có rẽ đâu, cả 1 gia tài của dân mình thời điểm đó. Bới vậy mới nói, dân mình mà không khó tính lên, thì nó hút máo được miếng nào nó tranh thủ nó hút. Đến khi Thaco, Trường Hải... nhảy vào, thấy miếng bánh bị chia ra nó mới tôn trọng người VN chút xíu.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Xe nào mà không có thanh cân bằng đó bác, kể cả mullti thì cũng có. dầm xoắn lại càng phải có nữa. cái việc + thanh cân bằng đó là nó viết thêm cho có phần phức tạp hóa vấn đề lên thôi. hehe.
Thế à, giờ mới biết haha

Hạng B1
Cá nhưn e thì thấy em Cor Cro này xấu nhứt vẫn là cái Bầu pô vẫn LÒI ra sau đuôi i chang cái cục thịt dư của mí dòng xe Toy từ lâu lẳm lầu lâu zồi. Bữa xem bài về bản 2023 có vẻ Toy đã cải tiết giấu bớt cái cục thịt này zồi.
Hy vọng bản 2023 zìa VN sẽ có nhiều cải tiến.