Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Xe độ máy V8 kinh quá. Riêng bọc vô lăng thôi đã tăng 100hp rồi. 1 phong cách rất là ricer

Hạng B2
4/4/15
190
102
43
22
C250 chế độ Sport mà lại ko bốc bằng Vinfast =))
Mình đã chạy Vinfast Lux 2.0 bản cao cấp nhất rồi và nhận xét như sau: Chạy khá tốt, máy bốc và êm, có thể nói tương đương E200, tuy nhiên do không thể thay đổi chế độ lái nên cảm giác lái chỉ có thể so sánh với chế độ Comfort của Mer thôi, Mer mà chuyển qua chế độ Sport hay Sport+ là Vinfast chỉ hửi khói. Sport của Mer thì mới có được cảm giác dính ghế chứ Vinfast với chân ga chế độ Comfort toàn phần thì làm gì có được cảm giác dính ghế
Em đồng ý ý kiến của bác. Về công suất thì C250 chỉ thua 17hp mà nếu so về khối lượng thì thua khoảng 300kg so ra thì C250 mạnh hơn nhiều phải ko các bác. Ch kể Sport+ của Mer chạy dính ghế luôn. Vậy có phải anh chủ ko công bằng ở chỗ này ko các bác ?

10/2/20
27
49
13
Gò Vấp HCMC
em đang chạy merc glc250
hôm rồi ông chú nhờ chọn hộ c200 hay lux a
- lúc đầu thuê con C200 chạy 1 ngày HCM về Long Khánh .
sau đó, 3,4 hôm trước vừa đi test drive lux A ( test tầm 15km trong và ngoài đô thị )
độ đầm chắc thì lux ok, nhưng âm thanh dở, vô lăng khá nặng, xe công suất lớn nhưng độ nhạy chân ga ở nước ga đầu rất kém , đạp thốc ga thì cảm giác bị hụt hẫng 1 chút rồi xe mới tăng tốc .

nên nói vệ độ bốc và mượt, lái sướng thì không so được với c200, chứ ko thể như bác chủ nói là ăn cả C250

Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
Em lúc đầu thấy xe Vin có vẻ không ổn lắm.
Nhưng nhà gần cửa hàng Vin và lúc trước có chiếc Cruze hay bảo dưỡng ở cửa hàng đó nên một lần em vào chạy thử A với SA.
Ở ngoài thì nhiều khi nhìn đẹp nhưng đồ đểu, vậy mà chạy thử xong thì đúng là em phải nói cái xe SA thì không hay lắm, nhưng chiếc sedan A là đúng thật chạy rất ghê nhé, em cũng có 1 xe 5 series nên chạy A em thấy rõ ràng là không hề thua kém BMW một xíu nào luôn.
Bữa đó em cũng quá bất ngờ.
Bên trong xe thì chật lắm chả hiểu sao, xe 5 đã là chật phía sau rồi mà con A này còn chật hơn.
Tuy nhiên phần lái của người ngồi trước thì đúng là rất rất rất tốt. Vin thật khéo bắt chước khi chọn ngay xe 5 series mà làm.
Xăng cộ ko biết nhưng mà nhiêu đó mã lực chắc chắn ko hao hơn Camry.
Phải nói các xe Vin xứng đáng mua, ngoại trừ cái giá không tin nổi.
Sedan này bán khá chạy, ở ngoài đường giờ đi nhiều long lanh lắm.
Nếu Vin chịu bán giá đàng hoàng cỡ 800, 900 thì 100% cháy hàng không sản xuất đủ.
Còn SUV thì nên dẹp, chạy ko hay và ko đẹp lại còn giá cả trăm ngàn quá chát.

Hạng B2
14/2/11
403
119
63
Merc. C, Bim 3, ..., sẽ chết với con Lux. A ...
X5 , Q7 sẽ chết với Lux SA...
Giá 40% mà đc 100% chat luong Đức:D
có cái giái chứng nhận CO nhập từ Đức không bác, nhập hàng đa số từ Tung Của

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
có cái giái chứng nhận CO nhập từ Đức không bác, nhập hàng đa số từ Tung Của
Nâng cầu sẽ thấy đó bác, đa số linh kiện nhập từ tàu, nhẫn mác bị tẩy xoá, cầu sau của trung quốc sx...

Tập Lái
8/8/19
24
16
3
32
Em lúc đầu thấy xe Vin có vẻ không ổn lắm.
Nhưng nhà gần cửa hàng Vin và lúc trước có chiếc Cruze hay bảo dưỡng ở cửa hàng đó nên một lần em vào chạy thử A với SA.
Ở ngoài thì nhiều khi nhìn đẹp nhưng đồ đểu, vậy mà chạy thử xong thì đúng là em phải nói cái xe SA thì không hay lắm, nhưng chiếc sedan A là đúng thật chạy rất ghê nhé, em cũng có 1 xe 5 series nên chạy A em thấy rõ ràng là không hề thua kém BMW một xíu nào luôn.
Bữa đó em cũng quá bất ngờ.
Bên trong xe thì chật lắm chả hiểu sao, xe 5 đã là chật phía sau rồi mà con A này còn chật hơn.
Tuy nhiên phần lái của người ngồi trước thì đúng là rất rất rất tốt. Vin thật khéo bắt chước khi chọn ngay xe 5 series mà làm.
Xăng cộ ko biết nhưng mà nhiêu đó mã lực chắc chắn ko hao hơn Camry.
Phải nói các xe Vin xứng đáng mua, ngoại trừ cái giá không tin nổi.
Sedan này bán khá chạy, ở ngoài đường giờ đi nhiều long lanh lắm.
Nếu Vin chịu bán giá đàng hoàng cỡ 800, 900 thì 100% cháy hàng không sản xuất đủ.
Còn SUV thì nên dẹp, chạy ko hay và ko đẹp lại còn giá cả trăm ngàn quá chát.
theo lời anh nói tôi thấy thật mâu thuẫn . Anh chạy con sedan thấy không kém 5serie là mấy mà anh muốn giá bán của nó không bằng con altis . Đúng kiểu là hàng việt vừa muốn nó ngon mà giá phải thật rẻ . Tiêu chuẩn kép quá vậy

• Like
Reactions: Perenco