Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Không bác, nếu nói đúng thì em xài xe Chevrolet đang thuộc nhà Vin nhé.
Nhưng chắc chắn là em mua xe Tàu kia, chẳng qua giờ cọc hết rồi không mua được thôi.
Kể như em đang ăn mứt của Tàu đi, nhưng chắc chắn vẫn đỡ hơn ăn mứt của Nhật Hàn Mỹ. Vì dù sao đều là mứt, mứt Tàu vẫn đỡ tốn kém hơn, còn tiền cho con cái được ăn bò bít tết rồi mai mốt nó trả thù Tàu bù lại cho em sau!
Làm cha đi góp tiền cho tụi nó mạnh lên qua hiếp đáp con cháu mình mà có tư tưởng con cháu trả thù, nực cười. Cái thằng Tàu cần không phải là lắp xe cho Nhật Mỹ Đức Hàn, mà tụi nó muốn xây dựng thương hiệu xe của riêng nó, dân nó ủng hộ thì không nói, dân Việt mà cũng ủng hộ mới đáng nói.

• Like
Reactions: machchua
Hạng B1
14/4/15
50
28
8
36
Chả muốn nói, bác tự hiểu biết thêm quan điểm làm gia công dễ, thương hiệu xây dựng mới khó. Mấy đồ rẻ tiền công nghê thấp thương hiệu Tàu không đáng bận tâm, nhưng xe hơi là công nghệ cao, thương hiệu một hãng xe là thành tựu chục năm trăm năm. Mua xe THƯƠNG HIỆU Tàu là góp 1 viên gạch để nó xây thương hiệu của nó trên đất VN.
À, đọc qua thì e cứ tưởng quan điểm của bác cứ dùng đồ tàu là mất tự tôn của bản thân. Hoá ra đồ rẻ tiền thì ok, dùng xe tàu thì mất tự tôn. Quan điểm bài xích hàng tàu của bác nó kỳ lạ ghê :)

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Cứ khúc mắc nuớc nào bo bo xì hàng họ nhà nó, cố sống cố chết rặn tiền ra mua hang chặt chém của thằng khác, thì là trò ngúng nguẩy xấu tính của bọn con nít.
Thường thấy châu Á có tính đó nhất thế giới.
Cứ thế là nuớc nhà sẽ là nơi banh trước.
Người biết chuyện sẽ biết lựa món mà mua chứ không phải thấy rẻ là đâm đầu vô bất chấp nhé bác.

• Like
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
À, đọc qua thì e cứ tưởng quan điểm của bác cứ dùng đồ tàu là mất tự tôn của bản thân. Hoá ra đồ rẻ tiền thì ok, dùng xe tàu thì mất tự tôn. Quan điểm bài xích hàng tàu của bác nó kỳ lạ ghê :)
Bác cũng qua loa như cách nghĩ của bác nhỉ. Đọc hiểu kỹ hơn nhé bác. Đồ rẻ tiền ok vì nó không tạo ra giá trị công nghệ nào cho bọn Tàu, còn xe hơi là câu chuyện công nghệ cao của nền công nghiệp định hướng giá trị mỗi quốc gia, đi cùng hệ thống cung ứng sâu rộng, thương hiệu mạnh sẽ quyết định chuỗi cung ứng ở đâu, cũng như tiền thu về để cải tiến và nghiên cứu vật liệu, động cơ, điện tử, phần mềm và cả thiết kế. Chưa kể phản hồi từ người dùng là cơ sở để cải thiện sản phẩm. Bác hiểu rồi chứ?

• Like
Reactions: machchua and TAK40
Hạng B1
14/4/15
50
28
8
36
Bác có hiểu gì không? Ai kêu bác phải mua xe Vinfast, có đủ khả năng thì thử nghiệm Vinfast, không đủ thì mua xe Hàn xe Nhật. Rõ ràng bác nói cái xe che mưa che nắng, chẳng lẽ không có chiếc xe hơi nào rẻ hơn mấy cái xe Tàu đó hả? Bác muốn hỏi có tội với đất nước hay không thì tự nghĩ xem bác có thằng hàng xóm chuyên ức hiếp bác thì bác có bỏ tiền mua đồ của nhà nó không dù nó bán rẻ hơn chỗ khác.
E cứ tưởng quan điểm của bác là như này nè, về bản chất thì mua đồ rẻ tiền hay mua xe tàu nó khác nhau chỗ nào? Chẳng phải đều là làm giàu cho nó à?
Kiểu như thấy người ta đi xe tàu thì lên mạng chửi bằng cái bàn phím made in china ấy hở bác :)

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Thằng này chỉ được nịnh & khen xe để lấy tiền của hãng thuê thôi. Xe nào nó cũng nói tốt & đẹp
Chả bênh xehay nhưng nhớ có đợt review chê con I-vốc I-viếc gì đó (Hình như đã xóa bài đó rồi). Bị dân chúng chửi sml :( . Dân VN mình cũng lạ, khen cũng chửi chê cũng chửi!!!!
Vậy các a muốn e sống sao?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
E cứ tưởng quan điểm của bác là như này nè, về bản chất thì mua đồ rẻ tiền hay mua xe tàu nó khác nhau chỗ nào? Chẳng phải đều là làm giàu cho nó à?
Kiểu như thấy người ta đi xe tàu thì lên mạng chửi bằng cái bàn phím made in china ấy hở bác :)
Bác tưởng vậy nhưng không phải vậy nhé. Khác nhau thế nào thì bác đọc lại comment ở ngay trên.

• Like
Tập Lái
11/2/20
29
29
0
39
Hì, đồng ý. Nếu bác nào nói đừng ủng hộ hàng tàu nữa thì có thể nói là muộn màng vì hàng tàu đã xâm nhập toàn bộ nước Việt Nam này rồi, các bác sẽ không có đồ để dùng nếu quyết tâm bài trừ hàng tàu. Ở nơi em ở sống bằng du lịch,Co Vy làm tàu nó không qua giờ thất nghiệp cả lũ, đói meo mốc ở nhà .
Nếu có bác quyết định mua con xe tàu theo em nghĩ đó là quyết định của bác ấy vì để đi tới quyết định bỏ 800tr mua con xe tàu thì phải đấu tranh tư tưởng lắm đây, phải chịu nhiều rủi ro , mua về nếu nó hắt hơi hay sổ mũi thì cũng khổ tâm lắm vì gia đình sẽ trách "Đã bảo đừng mua con xe này rồi.". Nhớ hồi trước ai cũng chạy theo điện thoại xịn như iphone thì em cũng chỉ nhẹ nhàng mua cho em 1 chiếc điện thoại tàu rẻ vì hư thì bỏ, còn riêng bỏ 800tr để mua xe tàu thì em phục vì em không thể có được dũng khí đó. Thôi thì sướng hay khổ bác ấy chịu, em chỉ nhắc nhẹ là tại sao mấy con như Zoyte Baic Brilliance doanh số lại lẹt đẹt trên sân nhà, tại sao xe máy ở VN không có xe máy tàu nào mà chỉ toàn là Honda Yamaha

• Like
Reactions: TAK40
Hạng C
7/2/12
656
464
63
Bác cũng qua loa như cách nghĩ của bác nhỉ. Đọc hiểu kỹ hơn nhé bác. Đồ rẻ tiền ok vì nó không tạo ra giá trị công nghệ nào cho bọn Tàu, còn xe hơi là câu chuyện công nghệ cao của nền công nghiệp định hướng giá trị mỗi quốc gia, đi cùng hệ thống cung ứng sâu rộng, thương hiệu mạnh sẽ quyết định chuỗi cung ứng ở đâu, cũng như tiền thu về để cải tiến và nghiên cứu vật liệu, động cơ, điện tử, phần mềm và cả thiết kế. Chưa kể phản hồi từ người dùng là cơ sở để cải thiện sản phẩm. Bác hiểu rồi chứ?
Quote ông kia làm gì nữa bác. Thử gài hàng cái biết trình độ thế nào mà bác. Thấy bảo cảm giác lác y hệt X3 là biết thế nào rồi, sau cmt ấy em chỉ thả nhẹ haha rồi đi ra =)).