Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Con gấu mẹ em nó không đứng tên trên sổ hồng, không có hộ khẩu ở nhà em (hộ khẩu vẫn nhà ba mẹ nó) nhưng nó là chủ nhà thực sự vì nó quyết tất
Em đứng tên sổ hồng, đứng tên chủ hộ mà nhiều lúc làm nó phật ý nó còn dọa đuổi em ra khỏi nhà nữa kìa:D

• Haha
Reactions: foryouandforlife
Hạng B2
25/4/12
105
12.809
93
Đm thằng công an nu! E mua cái nhà A, e làm hk ở đó. E bán nhà A cho a Tèo , e éo chuyển hk ( đương nhiên hk e còn ở đó, đây là lắc léo của việc quản lý cư trú). Đáng lẽ ra E cần làm thêm nhân khẩu hay việc gì dính đến cư trú, e phải trưng cái sổ hồng ra, chứ yêu cầu kiểu này là yêu cầu ngược, đố ai làm đc. A Tèo biết e ở đâu mà tìm!
anh Tèo đâu cần kiếm chỉ cần bào khu vực thì sau 6 tháng anh ko có mặt tại đó thì anh khu vực xóa tên anh ra khỏi hộ khẩu nhé. :D

Hạng D
12/10/12
2.428
88.013
113
Anh chủ nhầm lẫn giữa quyền sử dụng và sở hữu nhà. Pháp luật thì công nhận cả 2 quyền này.

Anh đi thuê nhà nguyên căn có CC thì thằng chủ nhà có cả sổ hồng lẫn HK chính chủ muốn vào cũng phải hỏi anh xin phép nhé.

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
ca làm sai luật, người thi hành luật pháp mà còn ko hiểu luật

Hạng B2
25/4/17
379
10.029
93
Anh chủ nhầm lẫn giữa quyền sử dụng và sở hữu nhà. Pháp luật thì công nhận cả 2 quyền này.

Anh đi thuê nhà nguyên căn có CC thì thằng chủ nhà có cả sổ hồng lẫn HK chính chủ muốn vào cũng phải hỏi anh xin phép nhé.

Quyền sở hữu bao gồm quyền sử dụng, quyền chiếm hữu và quyền định đoạt ông ạ.

Google cũng phải có ĐĐCM của LL47 chứ lị ...

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113

A lở nói chuyện như đúng dồi. Cái a đi thuê cc ở, thì a có toàn quyền cư trú ở đó, đc bảo hộ công dân khi người khác xâm nhập bất hợp pháp, cho dù là chủ nhà có hk tại đó. Vì a cho thuê rồi, giao dich đc xác định bằng hợp đồng thuê. Nên chuyện đó a nói thừa

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Haha...một thực tế hài...
Tui đụng chuyện một lần khi bán vườn...Sổ đỏ tên hai vc, công chứng bắt cả đứa cháu trọ học có tên trong hộ khẩu ký dô...làm tốn thêm tiền xe cho nó.:eek: Cũng hên là nó ko là đứa nghiện.
Anh nhập khẩu cho đứa cháu hay nó chỉ tạm trú

Hạng B2
11/8/11
464
7.096
93
Ờ...thực tế có nhe...cái thằng nu đó đang còm đây...
Vậy thì anh thực thi cái quyền sở hữu của mình đi và thực tế nữa là anh đang bị thằng CA nó lùa gà rồi. Chuyện nhập khẩu anh cứ xách dái tờ nhà + giấy cắt/chuyển khẩu từ chỗ cũ sang chỗ mới là sau 15 ngày có cái HK mới toe.