Hạng D
30/6/08
1.505
64.496
113
59
Không hiểu còm mí anh....thế giờ nếu A cứ ở mà không làm đăng ký tạm trú có được không ?
Nhà đó để trống, B là gì của A, ....vv anh sẽ đáp án tốt. :p

Hạng B2
11/8/11
464
7.097
93
Nhà đó để trống, B là gì của A, ....vv anh sẽ đáp án tốt. :p
Ảnh đã nói ở trên rồi đó anh, A là anh ý còn B là Gấu của anh ý. Trong khi Gấu anh có hộ khẩu ở nhà đó mà ảnh là chủ sở hữu sổ hồng thì chỉ có thể trường hợp nhà của ông nhạc anh ý mới sang tên cho ảnh . Hoặc trước đây ảnh mua nhà nhập khẩu vợ con vô đó để cháu đi học , giờ muốn về chung khẩu nhưng ngại xin năn nỉ Gấu mẹ.

Sao anh @oto_bangb2 không len lén ra làm cái hk mới cho nó máu, khổ phải xin năn nỉ luôn.

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Bác tự nghĩ ra tình huống này ? chớ làm gì có thằng nào ngu đến mức đứng sổ hồng mà phải đi xin hay năn nỉ đứa khác ?
Có nè. Chồng em đứng tên sổ hồng nhưng e đứng tên sổ hộ khẩu. :). Do ổng k muốn cắt hộ khẩu HN, e phải đi mần KT3 với gia hạn KT3 cho ổng mệt mỏi luôn.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Nếu cái sổ hồng dù chỉ có mỗi tên anh, mà thiếu tờ giấy của Gấu khi mua căn nhà đó công nhận TS riêng của anh trong thời kỳ hôn nhân thì anh chớ dại mà lên mặt như ông Cò tư vấn nhá.
Chuẩn rồi Bác, nhiều ông ngây thơ tưởng nhà mỗi mình đứng tên là xong, tới lúc ra công chứng hay đi đăng bộ, thế chấp.... đi rồi biết.

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Có văn bản rì không anh....cho xin để mình còn chiến với khu vực
CAKhu vực vậy là hỏng rồi, k hướng dẫn tận tình cho người dân, bác là chủ nhà trên chứng nhận chủ quyền thì chả sợ đếch gì nó hết, bác có quyền định đoạt căn nhà của bác nheee, muốn làm hộ khẩu thì cần phải có chữ ký đồng ý của Chủ nhà là bác à, vậy cần làm rõ quan hệ của bác với chủ hộ hộ khẩu ông B là ntn? bác ký cho ở hay là chủ cũ.
Muốn làm hộ khẩu thì mang chủ quyền lên CA Quận để họ hướng dẫn, vì CA kv k làm hộ khẩu nhe, chỉ được cấp Sổ tạm trú KT3 màu xanh.
P/s em mới làm hk xong, bác tham khảo Luật cư trú ban hành năm 2014 để biết rõ thủ tục hơn. Hết

• Like
Reactions: oto_bangb2
27/12/18
667
14.588
93
Bác tự nghĩ ra tình huống này ? chớ làm gì có thằng nào ngu đến mức đứng sổ hồng mà phải đi xin hay năn nỉ đứa khác ?

đúng, vì thèn B lấy cái 4 cách cccj mà làm sổ hk? (nghĩa là lúc thèn B đi xin cấp sổ hk trên cơ sở pháp lý gì) khùng quá khùng!

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Vc em mua lại căn nhà của người B , nguồn gốc căn nhà này và có tình huống như bác chủ thăc mắc như sau :
Anh A có căn nhà , sổ hồng , sổ hộ khẩu trên miếng đất đó , sau này anh A bán nhà cho B nhưng kg ở nên bán lại cho vc em . Vc em đứng tên trên sổ hồng và chuyển hộ khẩu từ quận X về nơi này được mấy năm , sau đó công an khu vực tới nhà em hỏi có biết anh A kg vì qua coi trên sổ quản lý thì thấy hộ khẩu chỉ có 2 vc em , còn hộ khẩu của anh A thì không có tên vc em . Em trả lời theo nội dung mô tả như trên