Hạng B2
25/4/19
153
609
94
37
hôm trước đọc bài phải làm sao khi bị hỏi mượn xe thì thấy cánh tài xế đau đáu bao nhiêu thứ giờ còn phải lo thêm làm sao với những người đi hỏi mượn xe. Phải nói thẳng một câu người lịch sự, có ý tứ chả ai cứ đi hỏi mượn xe người khác hoài như thế cả.

Bạn bè vô duyên mới đi mượn, bình thường anh em bạn bè chả thấy mặt đâu đến lúc cần tự nhiên có mặt xin mượn xe, thiệt người biết điều chả ai làm thế cả các bác ạ
Ở nước ngoài kinh tế phát triển không nói, nhưng ở nước ta thì ô tô nó là một tài sản rất lớn đồng thời gắn liền với trách nhiệm của người chủ, cho mượn không có chuyện gì thì không sao nhưng nếu có chuyện gì thì trách nhiệm cũng vướng vào bản thân chủ xe. Thời đại công nghệ 4.0 xe công nghệ, taxi, xe ôm ra đầu đường là có cần gì làm khó nhau?

chưa kể đến ở ngoài cho thuê xe tự lái rất nhiều, sao không ra đó thuê, cứ phải mượn người thân làm gì? Thích lái thì thuê xe rồi đổ xăng, còn không thì thuê luôn tài xế cho an tâm.
Quan điểm mỗi ng mỗi khác, nhưng bản thân em từ xưa, lúc chưa có oto em cũng hầu như không có thói quen mượn của ai cả. bản thân em không thích làm phiền họ, hoặc để họ khó xử khi đề cập đến chuyện vay mượn. Sống đơn giản, khi có nhu cầu thì cứ ra dịch vụ mà thuê.

Hãy suy nghĩ khi có hệ luỵ xảy ra, đặc biệt là những tài sản có giá trị cao của người khác. Mượn đi cũng chả hao mòn thêm bao nhiêu nhưng chủ xe lo là lo những việc có thể xảy ra khi lưu thông, thường những người mượn xe là những người có tay lái không cứng, đi đường thì gặp đủ kiểu lái xe, mình cẩn thận chắc gì người khác đã cẩn thận. Mình lái còn lo, huống chi cho người khác cầm vô lăng.

Thôi, thế nên là người lịch sự văn minh thì hãy suy nghĩ kĩ trước khi mượn xe người khác.

Người lịch sự, văn minh không ai mượn ô tô người khác cả!!!

Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Mượn 10 lần cũng tiết kiệm dc gần 10tr chứ ít đâu a,,

Tập Lái
30/1/09
2
0
1
48
Em thích bài bác chủ thớt.thuê luôn cho đỡ mang tiếng.em lấy xe người nhà trả tiền luôn bằng thuê ngoài ok em lấy không em thuê ngoài

Hạng C
10/5/11
669
5.880
103
mình thì thoài mái hơn anh, ai mượn mình cho mượn

mình chại quay tào thôi

Hạng B2
30/3/18
108
3.774
93
Nếu bác xem xe là phương tiện thì cho mượn cũng bình thường
E vẫn hay mượn xe 7c

Hạng D
10/6/10
1.392
1.217
113
Nói ngắn cho vuông, ng từng sở hữu xe thì chả bao giờ đi mượn xe ng khác

• Like
Reactions: Duc.VTV1
Hạng C
27/8/11
626
484
63
Nếu là bạn bè anh em nhà có công có việc cần mượn xe hay đổi xe 7 chỗ lo đình đám này kia 1-2 ngày thì mượn cũng được, còn mượn đi chơi đi du lịch dài ngày thì không nên - thuê xe dịch vụ mà đi. Nói vậy chứ em cũng chưa mượn xe ai bao giờ.

Hạng B2
13/5/19
211
403
81
39
những người thân quen thì em cho mượn thoải mái, vì họ cũng biết ý, chứ nhiều người họ khôg biết ý cứ mượn hoài mượn mãi thì em cũng chịu rồi