Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Thấy bác sống kham khổ qá, giấc mơ Mẽo đây sao
Tội bác ấy!
Uh thì Mỹ nó ăn sao mình ăn vậy. Nói về ăn món Việt thì ở Mẽo chán, Mình chỉ mơ được về VN ăn thôi :(
Em chưa đi Mỹ nhưng cứ ăn thử đĩa cơm tấm Cali oẹ ở VN là đủ hiểu bác phán chuẩn.
Oẹ của oẹ.
Ăn cơm tấm Cali vào cứ tưởng tượng thằng chủ hiệu cơm này chắc là người Mỹ rặt, chưa từng đến VN phút nào!
Thậm chí là 1 gã terminator vai u thịt bắp không hề biết nấu ăn.
Mà rất nhiều nhà hàng ở VN hiện nay dọn 1 món ăn lên cắn vào cái thì nghĩ ngay thằng đầu bếp này chắc ko biết nấu ăn!

27/12/21
240
5.710
93
Tội bác ấy!

Em chưa đi Mỹ nhưng cứ ăn thử đĩa cơm tấm Cali oẹ ở VN là đủ hiểu bác phán chuẩn.
Oẹ của oẹ.
Ăn cơm tấm Cali vào cứ tưởng tượng thằng chủ hiệu cơm này chắc là người Mỹ rặt, chưa từng đến VN phút nào!
Anh đi Mỹ, sẽ thấy 99% các câu có 2 chữ "ở Mỹ" do những người ko ở Mỹ nói thì chỉ có từ sai đến bậy thôi :D

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Em ko đả kích Toy hay hãng nào trong đây, mà có điều đọc mấy cái số liệu doanh thu của mấy anh Nhật bây giờ hơi ớn, ko còn đáng tin như xưa

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng F
28/8/19
6.718
11.428
113
Palm Beach, Florida, US
Tội bác ấy!

Oẹ của oẹ.
Thậm chí là 1 gã terminator vai u thịt bắp không hề biết nấu ăn.
Mà rất nhiều nhà hàng ở VN hiện nay dọn 1 món ăn lên cắn vào cái thì nghĩ ngay thằng đầu bếp này chắc ko biết nấu ăn!
À, quán cơm tấm Cali ngay ngã 4 Hàng Xanh hả? Nó cách nhà mình 3p đi bộ.
Về mấy lần có thấy nhưng Mình đâu có Ngu vào ăn vì biết chắc nó mắc và...dở. Thiếu Cha Mẹ gì quán cơm tấm Ngon Bổ Rẻ đúng nghĩa ko ăn. Từ Cali trốn về VN ăn cơm tấm mà còn chui vào đó thì đúng ko gọi Ngu thì là gì?!
Trừ mấy thằng VK đểu ra vẻ khoe khoang!
Nói xa hơn, từ cái Mac Donald đến cái Starbucks Coffee ở VN nó quá dở. Việt là Việt, Mỹ là Mỹ, khẩu vị ko thể trộn lẫn được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
6/9/18
7.371
16.342
113
35
Về mấy lần có thấy nhưng Mình đâu có Ngu vào ăn vì biết chắc nó mắc và...dở. Thiếu Cha Mẹ gì quán cơm tấm Ngon Bổ Rẻ đúng nghĩa ko ăn. Từ Cali trốn về VN ăn cơm tấm mà còn chui vào đó thì đúng ko gọi Ngu thì là gì?!
Nói xa hơn, từ cái Mac Donald đến cái Starbucks Coffee ở VN nó quá dở. Việt là Việt, Mỹ là Mỹ, khẩu vị ko thể trộn lẫn được.
Về VN thì ăn Phở, lại ăn Cơm là sao bác

Hạng C
22/4/12
839
668
108
chuẩn bác,lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng uống Starbucks,dở kinh hoàng mà giá mắc bà cố!

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.427
18.060
113
Lâm Đồng
Mua bia kèm khoai tây chiên/sườn nướng ad ơi, đâu ai uống bia cùng Hamburger.

Chính xác phải là cánh gà chiên, chicken wings.... :)
Mỗi lần ghé Bar nhâm nhi, xem Sport, công thức chuẩn của mình là: 10c/n naked chicken wings, medium rare, dọn kèm là cần tây chấm Ranch...hết kêu món gì thêm thì kêu.
Mỹ, nó khác Vn ở chổ, ăn là ăn, uống là uống. Ở ngoài Bar nó khác Party tại nhà nơi các món nướng BBQ là chủ đạo!

Em ghi nhận và sẽ áp dụng cho mấy bài sau :D:D:D

Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Cơm tấm Ca Lì ấy giờ khắp chỗ.
Dở kinh hoàng như nhau.
Cứ như có ai kêu món thì thằng đầu bếp quậy quậy cái rồi mang ra!
Từ Cali trốn về VN mà chui vào đây ăn thì đúng hài!
Khéo lại về VN ăn cơm tấm do người Mỹ bán!
McDonald's Việt dở lắm hả bác, em ko biết Mỹ nhưng thấy ở VN cũng ngon mà.
chuẩn bác,lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng uống Starbucks,dở kinh hoàng mà giá mắc bà cố!
Giá cho mấy cháu quý tử ngồi xạo bằng tiền xoáy của ông bà, nên giá nhiêu nó cũng trả được, còn ngon không khỏi cần biết.

Hạng C
15/1/22
679
984
93
48
Ai cũng có lúc sai lầm khi mua chiếc xe đầu tiên mà
Trãi qua rồi thì mới thấm
Hoặc có vấn đề về đọc, hiểu...hoặc cố tình "dzìm hàng" Toyota, hoặc bị "sang chấn tâm lý" với thương hiện Toyota.

Đề nghị bác chuyển sang Lexus xem có khá hơn?