Hạng B1
25/1/06
65
40
28
Giao thông giờ cao điểm, đơn giản chỉ là "điền vào chỗ trống"

Hạng B1
20/2/14
51
13
8
ý thức dân mình kém quá, cứ đi thế này kẹt xe là phải, ủng hộ bác chủ

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ngay sau lưng ô tô lúc đó là ngã 3 giao nhau , khúc đó ai đi quài cũng biết kẹt xe thấy mà nản ! Mình cà khịa con mụ này vô tình làm kẹt 1 khúc ngay sau mình liệu có đáng ko ? Giả dụ nó côn đồ lúc đi ngang nó đạp cái rầm móp cửa hông xe mình thì sao ? Xuống xe giải quyết chân tay với thứ vô học này thì mình khác gì nó ? ... Đó là 5s suy nghĩ thoáng qua đầu mình trong trường hợp này và vì vậy mình chọn phương án né đi cho lành , nó ngu rồi thì nó vẫn sẽ ngu chứ ko khá hơn đc :D
Bác này nói cũng thấu đáo,

Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Em mới bị hồi tối này (19h, 14/11/2017) đang đi ở tốc độ 50 km/h. Chị kia đi xe 2 bánh chở con nhỏ phía trước, chắc đang mơ mộng nghĩ ngợi gì đó rồi đột ngột chuyển hướng quay đầu xe lại mà không hề nhìn phía sau là xe ai hết á...

Ở làn xe chiều ngược lại có 2 chiếc xe tải đang chạy lên rất nhanh, chị ấy hoãng quá thắng đứng lại đột ngột trước đầu xe em... Cũng may là em chạy chậm và thắng kịp lúc, và cách chị ấy chắc còn 0,5m. Bỗng nhiên em nghe một cái "đùng" từ phía sau.... chiếc xe chạy dịch vụ 16 chỗ chạy nhanh quá không thắng kịp quất vô mông xe em một "đùng" xe em bị mốp đít và vỡ mông chút xíu... và chiếc xe em bị đẩy tới cách chị ấy còn khoảng 1 gang tay...

Buồn là chị ấy cười và bỏ đi một cách rất tự nhiên như chưa từng có chuyện gì xảy ra...

ps: Mai em kể tiếp... giờ em đi ngủ thoai...bà cả cứ kêu réo quài hè...

Bác ra đường gặp bò thì phải thua thôi chứ biết sao giờ !

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Tôi thấy trên đường XVNT đoạn gần tới Đinh Tiên Hoàng, mấy chú xe máy cứ đi ngược chiều hoài, chạy hẳn bên này rào chắc trước khi rẽ trái.
Chẳng hiểu sao mấy chú xx ngú lơ chẳng động tới sợi lông.
Bác qua Trường Chinh rồi thấy, xxx tạo điều kiện cho sâu bọ nó xxx luôn á. Nản

• Like
Reactions: urlybug
Hạng C
1/12/11
857
861
93
Bác qua Trường Chinh rồi thấy, xxx tạo điều kiện cho sâu bọ nó xxx luôn á. Nản
xxx tối ngày bắt núp lùm bắt tội tào lao, trong kho những hành vi trực tiếp gây hại trước mắt thì để im. Miễn bình luận gì.

Tập Lái
21/12/15
21
6
3
tình hình chạy xe ngu hết phần bò như này chắc phải 10 năm nữa mới hết nên các anh hết sức kiềm chế. Gặp thằng điên nó gây sự cho lại khổ. Đợi thế hệ tiếp theo thôi. Mình chạy qua ngã tư đèn xanh còn 1 giây mà đã bị con gái ngồi sau nhắc rồi, thỉnh thoảng csgt vẫy tay cho phép rẽ phải ở đèn đỏ cho bớt kẹt xe mà nó cũng thắc mắc sao lại vượt đèn đỏ, thấy có thêm hi vọng trong cái cảnh giao thông hỗn loạn của nước nhà
==> Bác ơi, có bao nhiêu người được như bác, có bao nhiêu gia đình dạy con được như gia đình bác, và có bao nhiêu đứa trẻ có nhận thức và ý thức (dù vẫn được dạy bảo) được như cháu nhà bác (cái này em khen thật lòng, không châm chọc, bác nhé)? Nếu đếm như vậy rồi thì hy vọng đến thế hệ sau là bao nhiêu phần trăm, bác nhỉ?

Tôi ủng hộ tài xế. Nếu là tôi thì không những tồi dừng xe ở đó mà xuống là thêm 1 chập nữa cho biết đúng sai. Loại người vô ý thức còn là lớn, chỉ tội 2 đứa nhỏ, cứ học theo người lớn thôi.
==> Em cũng ủng hộ tài xế như bác, nhưng theo ngu ý của em, bác cứ làm như bác tài trong clip là chuẩn rồi chứ bác bước xuống xe, có khi gặp con mụ bị điên mà có sẵn "đồ chơi" hay gặp con mụ tru tréo được đồng loại (giống vụ Phú Lâm) thì khổ ra, bác àh.

em chưa khi nào thấy csgt bắt phạt xe máy lấn qua làn, lấn vạch và đặc biệt là đi ngược đường bao giờ cả. dù trong luật có rõ ràng nhưng có ai phạt mấy thể loại này đâu ! sai rành rành thế đó, nhưng ai phạt, ai sẽ làm??? em đi làm về ( đi xe máy) thấy cảnh đi ngược đường nhiều như quân Nguyên, đã đi ngược đường còn vượt lên, rồi bật pha chiếu thẳng mặt, nhiều lúc muốn tông thẳng vào cái đám ngược đường đó luôn ! quá ức chế !

như bác nào đã nói ở trên, chẳng thay đổi được gì, vì chẳng ai phạt thể loại này, em sẽ chọn giải pháp né cho con mụ này đi chứ ko kiên trì như bác chủ được !

==> em thấy mấy người lấn tuyến này bị phạt ở góc Cao Thắng - Nguyễn Đình Chiểu, Lý Thái Tổ - Nguyễn Đình Chiểu, Hai Bà Trưng - Điện Biên Phủ, ... rồi. Lúc đấy, em thấy sướng ghê (hơi ác chút)

Xin hỏi các bác tài xế!
Lâu lâu trên đường nghe thấy tiếng bóp còi inh tai nhức óc, giật cả mình ấy thì gọi là còi gì? Nhất là mấy xe tải nặng, xe chở cát sỏi, các bác có thể giảm âm thanh tiếng còi bớt đi được không? mình thấy có trường hợp chị kia đi đường gạp ô to bóp còi to quá chị ấy ngã gãy ta, hỏi ra mới biết chị ấy bị giật mình rồi té.
==> hình như mình có hơi lạc đề, bác nhỉ. Mà không sao, cái đó là ý thức dùng còi của dân ta (oto và xe máy nói chung) và do lỗ tai của người đi đường (oto, xe máy, đi bộ).

Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
==> em thấy mấy người lấn tuyến này bị phạt ở góc Cao Thắng - Nguyễn Đình Chiểu, Lý Thái Tổ - Nguyễn Đình Chiểu, Hai Bà Trưng - Điện Biên Phủ, ... rồi. Lúc đấy, em thấy sướng ghê (hơi ác chút)

vừa tối qua nè bác, bên trái cùng chiều em là xe bus đằng sau đi lên, đằng trước có con mẹ kia đi ngược chiều còn vượt ra ngoài để vượt một người đi ngược chiều khác, bác nghĩ xem, giờ em phải né bang ra bên trái đường xe bus đang lên, nghĩ lại giờ em vẫn còn rợn người ! nhiều lúc nổi điên muốn đứng lại chửi cho hả dạ, đã đi ngược chiều rồi còn vượt nữa chứ :mad::mad::mad:

• Like
Reactions: tnkhoa
Tập Lái
21/12/15
21
6
3
vừa tối qua nè bác, bên trái cùng chiều em là xe bus đằng sau đi lên, đằng trước có con mẹ kia đi ngược chiều còn vượt ra ngoài để vượt một người đi ngược chiều khác, bác nghĩ xem, giờ em phải né bang ra bên trái đường xe bus đang lên, nghĩ lại giờ em vẫn còn rợn người ! nhiều lúc nổi điên muốn đứng lại chửi cho hả dạ, đã đi ngược chiều rồi còn vượt nữa chứ :mad::mad::mad:
Em quên nói với bác: số lần thấy xxx bắt mấy vụ này rất hiếm. Thôi thì mình luyện cơ tim cho chắc khỏe