Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Người Sài Gòn đang ở Hậu Giang về Sài Gòn tiêm Vaccine có được không anh em?
*Ảnh minh họa

Chào mọi người!
Em người Sì Gòn có hộ khẩu SG nhưng công tác ở tỉnh Hậu Giang ( vùng xanh) và bị kẹt lun ở đó gần 2 tháng qua. Đã tiêm mũi 1 rồi.

Em được thông báo 29-9 này tiêm Vaccine mũi 2.

- Có giấy thông báo về ngày tổ chức tiêm.
- Thư mời tiêm vaccine
- Và danh sách có tên của bệnh viện gửi xuống luôn...

** thì ko biết có về Sài Gòn để tiêm đc không ạ ? Cũng sắp hết hạn 2 tuần cuối của chỉ thị 16 rồi
Không biết bấy nhiêu đó giấy tờ có đi đường đc chưa ? Có vào được Sì Gòn ko ?

Mất công đi đến SG mà không được cho vào thì cũng chết dở vì quay đầu không được ạ :(
Có bác nào làm tài xế hay CSGT rành rành chỉ giáo giúp e với !!

Xin cám ơn các ace.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/9/21
1
2
3
38
Bổ sung thêm giấy Test PCR âm tính nữa.
Mình nghĩ là bạn có thể về SG được nhưng khi quay lại Hậu Giang sẽ phải đi cách ly tập trung 21 ngày.
Trừ khi lúc bạn xuống SG không còn là vùng đỏ hay áp dụng CT16 nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/9/21
216
495
63
32
a đăng ký vô đội hổ trợ dịch là lên SG thôi, sắm chiếc bán tải hay xe tải chở đầy cam xoàn Phụng Hiệp là qa chốt,, chúc a may mắn
nói chơi chứ a đăng ký khám bệnh ở bv Y dược hay Hùng Vương gì đi, đăng ký bệnh gì nặng á hình như dc

Hạng D
3/3/16
1.435
2.562
113
39
bác lên này hỏi giống đẻo cày giữa đường quá.nếu cty bác có xe tải lên xuống, thì làm cái PCR-RT rồi mua suất đi :D

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
bác lên này hỏi giống đẻo cày giữa đường quá.nếu cty bác có xe tải lên xuống, thì làm cái PCR-RT rồi mua suất đi :D
Công ty lo giấy đi đường chứ. làm như lơ xe thôi. Mình đi đường đường 99 chứ chui thùng xe làm giề anh nhở.

Hạng D
3/3/16
1.435
2.562
113
39
Công ty lo giấy đi đường chứ. làm như lơ xe thôi. Mình đi đường đường 99 chứ chui thùng xe làm giề anh nhở.
ý mình là lơ xe đó (nhưng tốn tiền chứ)
cách để qua được 1 loạt tỉnh mà mỗi tỉnh mỗi luật đó bác.
còn giấy đi đường thì tỉnh này cho, chưa chắc tỉnh kia cho (vì cơ bản hiểu biết cb các chốt có giới hạn :D)

Hạng B2
19/9/21
216
495
63
32
còn giấy đi đường thì tỉnh này cho, chưa chắc tỉnh kia cho (vì cơ bản hiểu biết cb các chốt có giới hạn :D)
Hay quá a, đúng chuẩn công thức
Người Sài Gòn đang ở Hậu Giang về Sài Gòn tiêm Vaccine có được không anh em?

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
E thấy có tỉnh bảo chỉ nhận giấy xét nghiệm của tỉnh k nhận giấy tỉnh khác. Thành ra đi mỗi tỉnh đều xòe 300k

• Sad
Reactions: crabs
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Đăng ký xe luồng xanh. Nếu có bán tải càng tốt. 30s có mã luồng xanh. Đi test nhanh âm tính. Khai báo y tế trên điện thoại. Vậy là pác có thể đi mọi miền tổ quốc.
Em có con bán tải chạy khắp nơi đồng nai, bình dương, vũng tàu.... mỗi tội 3 ngày phải đi test 1 lần.
Nếu có người đi cùng thì người đó cũng phải có giấy test nhanh âm tính là được
Note: xe gì cũng đang ký luồng xanh được. Nhưng xe hơi thì đi đến chốt nào cũng vị vẫy vô kiểm tra. Còn bán tải với xe tải thì ít bị