Tập Lái
1/2/19
2
2
4
32
Em có 1 tình huống khá hài hước. Là bữa em chở vợ em đi làm ở khu tên lửa bình tân. Cái khi tới công ty vợ em em tấp xe vào cho vợ xuống, gặp 2 anh công an đi phía trước thấy mình tự nhiên dừng lại ( vì khu tên lửa này tập xe rất nhiều ) cái chắc nghĩ mình cũng chưa có bằng đang tập lái nên thấy mấy ảnh sợ nên tấp lại hay sao. Cái chạy tới kêu cho xem bằng lái. Thì cũng vui vẻ đưa cho xem rồi qua thôi, chứ không lẽ giờ ngồi cãi " tôi phạm lỗi gì mà a đòi ktra tôi rồi chuyên đề các kiểu". Em thấy gặp mấy ảnh vui vẻ cũng dễ tương tác đó chứ :D

• Like
Reactions: Osin and nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Em có 1 tình huống khá hài hước. Là bữa em chở vợ em đi làm ở khu tên lửa bình tân. Cái khi tới công ty vợ em em tấp xe vào cho vợ xuống, gặp 2 anh công an đi phía trước thấy mình tự nhiên dừng lại ( vì khu tên lửa này tập xe rất nhiều ) cái chắc nghĩ mình cũng chưa có bằng đang tập lái nên thấy mấy ảnh sợ nên tấp lại hay sao. Cái chạy tới kêu cho xem bằng lái. Thì cũng vui vẻ đưa cho xem rồi qua thôi, chứ không lẽ giờ ngồi cãi " tôi phạm lỗi gì mà a đòi ktra tôi rồi chuyên đề các kiểu". Em thấy gặp mấy ảnh vui vẻ cũng dễ tương tác đó chứ :D
Ít nhất bác cũng hỏi sao mà kiểm tra rồi mới đưa giấy tờ chứ, giờ hang giả cũng nhiều mà

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Giờ cứ lắp cam phạt nguội y án với mức trong luật quy định thì dân tình tự khắc ý thức hết mà cũng loại bỏ đc tiêu cực em ủng hộ. Còn bác nào lỡ vi phạm gặp chốt xuônhs xe cứ tự tin nói câu " lập biên bản cho em " là đẳng cấp luôn rồi

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
21/11/14
305
216
43
41
Nếu csgt bắt đúng lỗi thì nhiều khi thằng k biết luật cãi lại có khả năng thắng cao hơn thằng biết luật. Thật ra nếu dính lỗi bị thổi vô rồi thì xác định bị phạt nên các anh cứ lôi 36 kế vào mà dùng đừng manh động là khả năng được đi cao lắm. Còn cứ thái độ thành khẩn e xin e xin... thì chỉ có ăn BBVP.
Nhiều khi Csgt k rảnh để nhây với chí phèo chứ k phải là k phạt được các anh
Rồi đây văn minh hơn chút ngồi nhà xoay camera chộp biển số thì sẽ k còn cảnh tượng khó coi như hiện nay

• Like
Reactions: nttanmam