Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Bà xã mình theo xe vài lần quan sát thế này, tới ngã 3, 4 thấy 2b nó đứng chờ từ xa. Chờ đến khi 4b gần tới là nó nhào qua...10 lần như 1...buồn cười lắm...người đi bộ sang đường cũng thế.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Haizzz, thanh niên kia ko biết là ba thằng bé hay là gì, nhưng chắc chắn là người thân của nó.
Vậy mà thấy thằng nhỏ chạy qua mém tai nạn mà còn dửng dưng như ko, và ko biết xin lỗi hay cảm ơn tài xế xe có camera hành trình đã cứu mạng thằng nhỏ.
Nói thiệt chớ thằng nhỏ kia cũng ảnh hưởng nhiều do cách giáo dục của người lớn mới vậy đó.
Thì nó cũng vài lần đứng nhìn con cháu...chạy nước rút thế mà...quen gùi...

• Haha
Reactions: vitxiem02
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Mấy đứa trẻ trai nó hư lắm, nhiều khi khó trách bố mẹ nó được.
Dạy nó cả ngàn lần là không bao giờ bỏ tay bố mẹ khi ở ngoài đường nhưng thường nó làm sai luôn cả ngàn.
Có lần mình đang chạy thì tự nhiên thằng nó lao vào cái sườn xe gần hốc bánh (chứ không phải lao qua đầu xe như video) ngay khi xe đang đi thẳng bon bon trên đường 1 chiều thì biết làm sao.
Lúc đó đành đạp ga hết cỡ cho xe vọt thẳng lên tránh nó.
Mẹ nó ngồi bán hàng bên đường, ở ngay sát nó vậy đó mà nó lao ra chả hiểu vì sao.
Nhiều lúc khó trách được phụ huynh.
Bố tôi dạy dẫn con nít qua đường, hay đi đường là không để con nít nắm tay mình, mà mình phải nắm cổ tay nó. Thế mới giữ được nó. Chứ con nít nó buông tay chạy là người lớn không phản ứng kịp đâu.

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Bố tôi dạy dẫn con nít qua đường, hay đi đường là không để con nít nắm tay mình, mà mình phải nắm cổ tay nó. Thế mới giữ được nó. Chứ con nít nó buông tay chạy là người lớn không phản ứng kịp đâu.
nắm cổ tay nó thì tụi nó dễ vùng ra chạy bất ngờ là tuột tay đó bác
bác nhớ nắm cẳng tay nó nha, cánh tay đó. Nắm chổ đó nó khó vùng ra hơn mà an toàn hơn, lỡ có gì cũng ít gây chấn thương cho tụi nhỏ hơn.