Hạng C
17/7/09
837
19
18
....
Từ 3/2 đến 8/2, cứu hộ đường cao tốc đã phải ra tay giúp đỡ 94 trường hợp. Cụ thể, có 18 vụ nổ lốp trên đường cao tốc do lốp cũ chở quá tải, 76 vụ chết máy, nguyên nhân do xe cũ nhưng tài xế lại “chơi” hết tốc độ.
Do đây là tuyến cao tốc đầu tiên nên nhiều người còn ngỡ ngàng với các quy định. Hơn 70 trường hợp vi phạm an toàn đường cao tốc bị xử lý, trong đó 68 vụ dừng đỗ xe sai quy định, người đi bộ đi vào đường cao tốc. Một trường hợp vào đường cao tốc để bán hàng rong, tạo thành chợ di động. Ngoài ra có 2 vụ trộm và tháo hàng rào an toàn.
Đặc biệt, hai vụ tai nạn giao thông đã xảy ra trên tuyến đường này trong những ngày qua. Trường hợp thứ nhất, hai xe máy tự ý đi vào đường cao tốc và va quẹt nhau làm một người bị gãy chân. Vụ thứ hai, xe du lịch tông khách đi bộ trên đường cao tốc.
.....
(theo vnexpress)

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
zace04 nói:
Em hỏi ngu tí. Đang chạy trên cao tốc khoảng 120km/h mà rủi bánh trước nổ lốp thì sao nhỉ? Có khả năng mất lái hay khả năng nào nữa? Bác nào kinh nghiệm trả lời giúp. Em đa tạ.

Điều quan trọng nhất khi nổ bánh trước là bác ko được thắng gấp , sau đó kìm tay lái và xi nhan cho xe vô lề.

Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com
Nổ bánh trước thì em chưa bị, nhưng mới bị nổ bánh sau lúc em đang phi trên 100km/h.
Khoảng 2h sáng nay, đoạn cầu An Cư em bị Nổ bánh sau bên tài, lúc đó em đang phi khoảng 110km/h. Cảm giác chiếc xe bị chao đảo 1 tí, nhưng tay lái không bị lắc. Em không thắng mà chỉ thả trớn từ từ tấp vào lề. Cũng may lúc đó đường vắng.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Tối hôm qua , 30 tết em từ Bến tre về trên đường cao tốc , đang phóng trên 100km/h thì gặp một người xách bó hoa và chai rượu băng qua , thiệt là hết chỗ nói. , cách đó ko xa em thấy xác một chú chó chỉ còn một nửa

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
duongxua nói:
Tối hôm qua , 30 tết em từ Bến tre về trên đường cao tốc , đang phóng trên 100km/h thì gặp một người xách bó hoa và chai rượu băng qua , thiệt là hết chỗ nói. , cách đó ko xa em thấy xác một chú chó chỉ còn một nửa

Bó tay với các bác này , xem thường tính mạng mình đã đành còn báo hại ng khác

Tập Lái
26/12/09
49
0
0
Tp Hồ Chí Minh
sợ nhất là đang ôm lane chạy bon bon 110 thì xe từ phía trong xi nhan trái vào lane ngoài để vươt xe trước nhưng lại chạy chậm rì nguy hiểm muốn chết.
no1i chung muốn vượt trái từ lane trong thì khi vào lane trong nên chạy nhanh một chút đừng giữ tốc độ 80 mà làm ơn chạy nhanh một chút ... hichic