Hạng D
4/8/11
1.050
4.300
143
Mỗi khi vào vòng xoay ( hay ngã tư không đèn ) dù vắng hay đông, em đều phải giảm tốc và ngó nghiêng như 1 cử chỉ an toàn và lịch sự. Mấy cái vòng xoay ở Phạm Văn Đồng em rất thường gặp tụi xe tải ban chạy ầm ầm khi vào vòng xoay, tranh đường cướp làn với 2B nhập vòng xoay cực kỳ nguy hiểm. Cứ chửi thầm " tụi vô học " rồi ráng chịu xem như tránh voi chẳng xấu mặt nào. Thế mà hôm qua đi 2B, em lại gặp 1 thằng 4B bảnh tỏn mất dạy, phóng ầm ầm khi vào vòng xoay, lại bấm còi inh ỏi, cứ như trong rừng mới ra. Thiệt bực, xém nữa là đập nhau với nó.

Hạng F
29/10/14
8.550
11.250
113
Ra đường nên học chữ nhẫn pác ạ. Bực mình làm gì cho tổn thọ

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mỗi khi vào vòng xoay ( hay ngã tư không đèn ) dù vắng hay đông, em đều phải giảm tốc và ngó nghiêng như 1 cử chỉ an toàn và lịch sự. Mấy cái vòng xoay ở Phạm Văn Đồng em rất thường gặp tụi xe tải ban chạy ầm ầm khi vào vòng xoay, tranh đường cướp làn với 2B nhập vòng xoay cực kỳ nguy hiểm. Cứ chửi thầm " tụi vô học " rồi ráng chịu xem như tránh voi chẳng xấu mặt nào. Thế mà hôm qua đi 2B, em lại gặp 1 thằng 4B bảnh tỏn mất dạy, phóng ầm ầm khi vào vòng xoay, lại bấm còi inh ỏi, cứ như trong rừng mới ra. Thiệt bực, xém nữa là đập nhau với nó.
Đọc bài của chủ thớt nửa muốn khen còn nửa nữa dù có vì lịch sự cũng không khen nổi.
Khen vì vào vòng xoay anh giảm tốc độ để đảm bảo an toàn đúng theo luật.
Chỉ có vậy mà còn nóng tới mức xém nữa là đập nhau với nó thì dù có cảm tình với anh tới đâu cũng không thể khen nổi. Đừng quá nóng như anh Vios chặn đầu xe tải chẳng ai khen đâu.
Mình không bênh mấy lái xe chạy ẩu nhưng anh gọi là "tụi vô học" thì hơi quá, mà ít học có kẽ đúng hơn. Những người học nhiều đã không phải làm nghề đó.
Phải vậy không anh?

Hạng B1
14/7/14
73
50
18
54
Sáng nào em cũng đi ngang vòng xoay pvđ với đường 20 thấy 10 xe 4b thì hết 8 xe vào vòng xoay k giảm tốc độ và nhường xe bên trái, có xe còn đèn còi nhặng xị cả lên

• Like
Reactions: Air Bag and gato2k
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Ở trỏng hay ngoải vậy bác?
@Honda 67

Tập Lái
24/4/17
37
17
8
35
"giảm tốc và ngó nghiêng" như bác chủ thớt là chuẩn đấy ạ. Em từ lẩu lâu khi vẫn còn đi 2B cũng tập những thói quen như xi nhan, nhìn gương kể cả khi đường vắng. Để nó thành phản xạ tự nhiên sẽ đảm bảo an toàn cho mình.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.167
113
Vụ 4b tông xe máy và lao vào cửa hàng Honda ở vòng xoay Dân chủ hồi trước chính là hậu quả của thói quen dành đường khi vào vòng xoay của mấy tài xế 4b. Kiếm tiền giỏi không có nghĩa cái gì cũng giỏi.

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Em thì 50/50, đường vắng em cũng phi nhanh vì lười thắng, he he.
Em thấy có điều này: Đến vòng xoay, cả 4b và 2b đều cố len vào làn sát vòng xoay, đi như vậy cắt mặt các phương tiện khác, đi vòng rộng phía ngoài cũng được mà.

Có bắt buộc phải vào làn sát vòng xoay không các bác nhỉ?
Bác nào rành giúp em với, thanks.

• Like
Reactions: DSG