Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Bác lại lập cái thớt để kill những người chưa có nhà đất định cư.
Em dám chắc thuế tăng giá sẽ càng tăng, không bao giờ có chuyện giảm.
Giống như xăng tăng thì giá vận tải tăng vậy.
Tận thu thì cái khỉ gì nó cũng tận thu, gửi bank cũng bị đánh thuế, mua xe chạy vận tải cũng bị thuế, sau này đi ị cũng bị tăng thuế bảo vệ môi trường....

Tăng lãi suất ngân hàng mới ảnh hưởng đến thị trường BĐS vì ảnh hưởng đến thanh khoản, còn thuế tăng chắc chắn sẽ cộng vào giá bán, nên giá chắc chắn tăng , kkk...

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Năm ngoái cũng chỉ vì cái thớt thị trường chuẩn bị bụp mà đầy bác ôm xèng ngồi chờ, kết quả qua hơn 1 năm thì thấy ai càng chờ càng nhận quả đắng.
Giá lên từng ngày, chờ đến khi nào cho nó trở về giá của năm ngoái nữa???
Nếu nói về cái thớt thị trường sẽ bùm thì cũng tốt thôi vì đó cũng là cảnh báo nên thận trọng vì không ai có thể đoán được chữ ngờ...
Vấn đề là cứ việc bình loạn...còn phải theo đổi sát sao tình hình nữa.

• Like
Reactions: thuto1 and Tony.bui
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Nhà nước đang nhắm tới GDP năm nay trên 6.7%...nên ko dám cho nổ (nổ thì GDP giảm liền)... kịch bản Max là kềm chế cho giá liu riu đừng hót quá là ổn haha :D:D:D... nên chắc chơi chiêu như năm ngoái thôi (dùng công cụ hành chính là chủ yếu, chưa dùng thuế để kềm. Thuế mà ra tay là khựng ngay )

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Nếu nói về cái thớt thị trường sẽ bùm thì cũng tốt thôi vì đó cũng là cảnh báo nên thận trọng vì không ai có thể đoán được chữ ngờ...
Vấn đề là cứ việc bình loạn...còn phải theo đổi sát sao tình hình nữa.
Khổ cái là nhiều bác theo dõi thớt nhưng không biết chủ động mà cứ bị động nằm chờ bác ạ :).
Em thời nào cũng như thời nào, cứ gom góp được ít xèng là phải huy động vốn ôm ngay và sớm không kể lúc lên đỉnh hay lúc xuống đáy (Lên bán, xuống thì giữ :)): Mục tiêu không phải làm giầu mà là tích trữ, 2 vợ chồng nên có căn hưởng già, cố được thì trai gái 3 đứa mỗi đứa có 1 phát :) (Những đứa rơi rụng thì mình phải cố riêng KKK).
Cố nữa thì có thêm 1 vài phát để bán ăn dần khi về già, không mần ăn được gì thì phải cạp đất mà ăn :)

12/10/07
2.646
10.496
113
Nhiều người cứ nghe lời rêu rao của mấy tay chuyên dìm hàng mà không biết rằng: Có ai lại ngu mà tự giảm giá cái miếng đất mà mình bỏ tiền túi ra mua trước đó.

BĐS chỉ giảm trong vài trường hợp:

1/ Những người đầu tư bằng khoản tiền vay khủng. Kinh tế khủng hoảng, họ không đủ sức trả gốc + lãi, thì đành bán tháo. Số này không nhiều nên không làm cho BĐS giảm đáng kể.

2/ Những người quá kẹt tiền. Kinh tế khủng hoảng, họ làm ăn thua lỗ mảng khác, đành bán tháo BĐS trả nợ.

3/ Những người bán rẻ đất xấu cho lẹ lẹ để gom hàng ngon bổ rẻ từ 2 ông bên trên (Trong số này có tui) :D :D

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Nhiều người cứ nghe lời rêu rao của mấy tay chuyên dìm hàng mà không biết rằng: Có ai lại ngu mà tự giảm giá cái miếng đất mà mình bỏ tiền túi ra mua trước đó.

BĐS chỉ giảm trong vài trường hợp:

1/ Những người đầu tư bằng khoản tiền vay khủng. Kinh tế khủng hoảng, họ không đủ sức trả gốc + lãi, thì đành bán tháo. Số này không nhiều nên không làm cho BĐS giảm đáng kể.

2/ Những người quá kẹt tiền. Kinh tế khủng hoảng, họ làm ăn thua lỗ mảng khác, đành bán tháo BĐS trả nợ.

3/ Những người bán rẻ đất xấu cho lẹ lẹ để gom hàng ngon bổ rẻ từ 2 ông bên trên (Trong số này có tui) :D :D
2 năm nữa em sẽ có nhiều thời gian rảnh, em sẽ học bác loanh quanh theo trường hợp số 3 :)

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Chưa có mà da lo rau. E dang cho no nổ day
Nổ đợt này theo em ít có ý nghĩa lắm.
Dân tình mua bằng tiền mặt và tiền túi kg à :).

Mà bác có vào khu phố 4 nhà bác chưa? Biển cấm xây dựng nhà bác đã được nhổ hết đi rồi - trừ khu gần ĐXH (trụ sở cũ cũa BG) thôi.
Chúc mừng các bác :)

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Nổ đợt này theo em ít có ý nghĩa lắm.
Dân tình mua bằng tiền mặt và tiền túi kg à :).

Mà bác có vào khu phố 4 nhà bác chưa? Biển cấm xây dựng nhà bác đã được nhổ hết đi rồi - trừ khu gần ĐXH (trụ sở cũ cũa BG) thôi.
Chúc mừng các bác :)
Vang, e mói về SG tói qua. Đợt rôi góp vón vơi gia dình đầu tu quả căn hô ỏ q2, cai dinh mệnh noá cháy Caarina gio dang dau het ca nách