Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Nhà giàu đâm hỏng xe nhau và trách nhiệm hình sự

Người giàu đâm nhau và câu chuyện xử lí lề mề đi vào lòng đất :D:p
"Đâm hỏng xe và trách nhiệm hình sự
Bạn tôi, một Ls đào hoa đang lái xe BMW mới mua trên đường ở PMH, Q.7 thì bị một chị đang đậu bên đường lái ra, ko quan sát, đâm móp 1 bên xe. Xe chị kia cũng móp dĩ nhiên. Bạn tôi xuống xe, và khi phát hiện lái xe là phụ nữ nên xua tay, em đi, ko sao đâu. Mọi chuyện anh lo (giờ mới hiểu tại sao bạn tôi có nhiều người yêu đơn phương đến thế). Thế nhưng, cổ lại đt cho chồng và cậu này chạy đến phán ngay, xe BMW sai. Tranh luận ko đi đến đâu, kêu CSGT qua xử lý, xe bị kéo về đồn. Khi đó, cậu lại đt xin lỗi rối rít, vợ em hay đụng xe nên em căng với anh vì sợ bắt nạt vợ em.
Nhưng hôm sau, cậu này lại lật mặt, nói đây là lỗi của anh, anh phải chịu trách nhiệm, ko phải vợ em. Bạn tôi đưa cái bill sửa xe hơn 200tr của BMW. Cậu này đưa cái bill 101tr (ban đầu là 50tr) bắt bạn tôi trả.

CSGT đã xuống PMH lấy video quay cảnh đâm xe và khẳng định cô kia sai hoàn toàn 100%. Bạn tôi thật sự muốn hòa giải, cô kia trả tầm 3 chục triệu như 1 bài học lái xe ẩu. Dù tất cả tiền sửa xe hơn 200tr đó bạn tôi bỏ tiền túi ra trả khi chưa mua bảo hiểm. Còn xe kia mua 2 chiều, sẽ đc đền bù tầm 100tr, lấy đó trả cho bạn tôi mà ko bỏ tiền túi ra trả. Nếu thằng chồng lái xe thì kệ chả. CSGT cũng muốn các bên hòa giải để đóng hồ sơ. Tuy nhiên anh chồng kia kiên quyết ko đồng ý. Thế nên, CSGT bực mình quá chuyển hồ sơ sang CSĐT giải quyết vì có dấu hiệu hình sự theo điều 180 BLHS khi vô ý gây thiệt hại đến tài sản người khác hơn 100 triệu đồng. Nếu bị hình sự hóa, các bên sẽ ko còn kiểm soát vụ việc được như khi hồ sơ đang nằm trên bàn của CSGT.

Sáng nay, CSĐT mời các bên ra đường nơi đâm nhau để dựng lại hiện trường vụ án. Nghĩa là, đã bắt đầu hình sự hóa 1 vụ tai nạn giao thông chả liên quan ảnh đến tính mạng, sức khỏe các bên, hoàn toàn ko phải ước muốn của bạn tôi. Bạn tôi thấy tội cho cô vợ nên đã tự làm ngay đơn xin bãi nại nhưng CQĐT vẫn thực hiện công việc của họ. Cô vợ sẽ trở thành bị can trong thời gian ko xa. Kế hoạch đi định cư Canada có lẽ sẽ bị đình hoãn vô thời hạn, sẽ có tiền án tiền sự. Xe đứng tên chồng, vợ lái xe, vẫn chưa cung cấp bằng lái cho CSGT khi yêu cầu nên họ nghi là cô kia chưa có bằng lái.

Chưa biết đúng sai nhưng tất cả những rủi ro này đổ lên đầu của người vợ do cái ngu của 1 người đàn ông được gọi là chồng. Cứ nghĩ được bảo kê thì sẽ thoát nhưng vô tình đẩy vợ mình vào tiến trình điều tra của 1 vụ án hình sự cực kỳ vớ vẩn và vô lý. Vợ sẽ bị CQĐT kêu trên kêu xuống, sẽ có những đêm mất ngủ.
30 triệu nó quan trọng hơn cả sự tự do, thanh thản của người vợ khi vướng vào vòng pháp lý, nên gọi NGU cũng là nhẹ. Làm chồng nên luôn cần lắc não khi có cái gì dính dáng đến vợ và con, gia đình mình.
Nhất là pháp luật, dell đùa được đâu."

này là em lấy bài trên group os - trên đường thiên lí thôi các bác, do thấy bài cũng là 1 cách hành xử khi xảy ra va chạm
Nếu mà câu chuyện này có thật thì em cũng không hiểu anh chồng nghĩ gì, muốn gì? hay ông nghĩ công an phán sai, theo cam thì vợ ông đúng????

Last edited by a moderator:
Cái ngu đầu tiên không phải là người chồng mà là cô gái kia. không hiểu luật, không năm luật khi ra đường, khi sự việc xảy ra đã dàn xếp êm xui nhưng lại gọi chồng ra chắc cô ta nghĩ mình đúng... và một câu chuyện khác bắt đầu... đúng là không có cái ngu nào giống cái ngu này.

Hạng B2
11/10/13
294
323
63
Cái ngu đầu tiên không phải là người chồng mà là cô gái kia. không hiểu luật, không năm luật khi ra đường, khi sự việc xảy ra đã dàn xếp êm xui nhưng lại gọi chồng ra chắc cô ta nghĩ mình đúng... và một câu chuyện khác bắt đầu... đúng là không có cái ngu nào giống cái ngu này.
Cái này ông bà hay gọi là: “nồi nào- vung nấy” đấy bác :D “xứng đào-xứng kép”. Mà cũng phải nghe 02 phía- chứ tui ....nghi lắm :D 49-50 thôi.