Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
badboy882004 nói:
caothangnguyen nói:
Em hỏi ngu chút, hình như đường HVH là đường một chiều hướng ra HVT thì làm sao xi nhan phải khi ra khỏi TKC được (xi nhan trái mới đúng, lâu lắm rồi em ko có đi đường này), mong AE chỉ giúp vì CN nay em cũng đi đám cưới ở Diamond.
Đúng là đường 1 chiều ra HVT nhưng tại bác đọc không rõ đó. Ý e là vừa ra HVH (có nghĩa là quẹo trái la HVH đó) rồi xi nhan phải liền để vào bãi xe chứ không chạy lố phải de lại nữa.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
skint nói:
badboy882004 nói:
caothangnguyen nói:
Hi các bác, sắp tới em có cái đám cưới trên Diamond đường Hồ văn Huê. vừa phải làm tài xế chở bà cả đi (từ quận 2), vừa phải làm taxi ghé huỳnh văn bánh đón thêm papa đi chung :mad:.
trong cái thiệp có in cái bản đồ to to ghi: Phan Đăng Lưu quẹo phải Nguyễn Kiệm quẹo trái Hồ Văn Huê. em hầu như chẳng đi khu này nên hông biết có cấm 4b không? :confused:
và đi từ HVB ra thì nên đi đường nào ?
thanks các bác giúp đỡ. em hỏi web tìm đường nó chỉ qua trang bó tay.com [>:p]nên lên đây làm phiền :D
Nhà em kế bên diamond đây. Chỉ đường tắt cho bác nè. Nếu bác đi từ HVB (nếu không lầm thì ý bác là Huỳnh văn bánh đúng ko?). Nếu đúng vậy thì đi HVB ra ngả ba HVB và Phan Đình Phùng -> quẹo trái ra ngả tư Phú Nhuận -> quẹo trái tiếp ra đường Hoàng Văn Thụ -> khoảng 50m bên phải có đường Trần Khắc Chân (chưa tới ngả tư Trần Huy Liệu nha, coi chừng đi lố qua đó, queo vào vài m la gặp toàn soạn báo tuổi trẻ đó.) -> đi thẳng hết TKC là ra ngay HV Huê luôn đó -> vừa ra HVH thì xi nhan phải liền để vào lề phải là ngay chỗ giữ xe của Daimond Place luôn đó. Chúc bác ăn nhậu vui vẻ nhé:D:D:D:D:D
Em hỏi ngu chút, hình như đường HVH là đường một chiều hướng ra HVT thì làm sao xi nhan phải khi ra khỏi TKC được (xi nhan trái mới đúng, lâu lắm rồi em ko có đi đường này), mong AE chỉ giúp vì CN nay em cũng đi đám cưới ở Diamond.
Đường Trần Khắc Chân nhỏ xíu các bác ơi. Em đi xe máy còn khổ, bác chạy 4B vào mệt lắm. Nó lại có chổ giao cắt với đường xe lửa. Em ngán lắm. Tốt nhất bác đi theo hướng Phổ Quang theo như bác thanhcongctyta hướng dẫn. Khi đến Diamond, có bảo vệ cầm cây tín hiệu màu đỏ đón bác tận ngoài đường. Bác yên tâm đậu xe. Khi ra cũng có bảo vệ hướng dẫn và bảo kê cho bác ra. Chúc bác ăn cưới vui và đúng giờ!