Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/9/12
246
60
28
40
Tân Bình
www.nhadatdongnambo.com
Re:Nhà này giá bao nhiêu hợp lý các bác ơi?

anhtuan_vo89 nói:
tmt911 nói:
Em chào các bác Fi!
Em đang tìm căn nhà nho nhỏ cho ông anh ( khoảng 500M, có thể vay thêm 200M ). Vào 5s thấy căn này. các bác rành khu vực Q12 tư vấn giúp em phát. (giá? quy hoạch...) Em cảm ơn nhiều!

1. Nhà này chắc chưa đến ngang 5m đâu, hơn 4m thôi ??? (chắc chủ nhà làm tròn lên 5m ^^)
2. Pháp lý là điều quan trọng nhất khi mua bđs
3. Nếu pháp lý, diện tích ok thì giá này quá rẻ
P/s: Bạn nên đi coi trực tiếp, thu thập đầy đủ thông tin thì mới đánh giá được. Bây giờ "treo đầu dê bán thịt chó" nhiều lắm :)
Hơn nữa, bạn nên tìm hiểu căn nhà này <span style=""color: #ff0000;"">có bất lợi về mặt tâm linh hay ko </span>thì gần đây mình có 1 số KH phàn nàn về việc mua 1 số nhà ở quận 8 xong mới phát hiện ra nhà đó có người âm quấy rối nên chủ nhà cần bán gấp. KH mua về rồi ko dám ở, bán lại cũng khó có ai mua +_+
Em đang quan tâm: họ sẽ làm điều đó như thế nào

Hạng B1
12/9/12
63
2
8
sites.google.com

*Tập Lái* nói:
anhtuan_vo89 nói:
tmt911 nói:
Em chào các bác Fi!
Em đang tìm căn nhà nho nhỏ cho ông anh ( khoảng 500M, có thể vay thêm 200M ). Vào 5s thấy căn này. các bác rành khu vực Q12 tư vấn giúp em phát. (giá? quy hoạch...) Em cảm ơn nhiều!

1. Nhà này chắc chưa đến ngang 5m đâu, hơn 4m thôi ??? (chắc chủ nhà làm tròn lên 5m ^^)
2. Pháp lý là điều quan trọng nhất khi mua bđs
3. Nếu pháp lý, diện tích ok thì giá này quá rẻ
P/s: Bạn nên đi coi trực tiếp, thu thập đầy đủ thông tin thì mới đánh giá được. Bây giờ "treo đầu dê bán thịt chó" nhiều lắm :)
Hơn nữa, bạn nên tìm hiểu căn nhà này <span style=""color: #ff0000;"">có bất lợi về mặt tâm linh hay ko </span>thì gần đây mình có 1 số KH phàn nàn về việc mua 1 số nhà ở quận 8 xong mới phát hiện ra nhà đó có người âm quấy rối nên chủ nhà cần bán gấp. KH mua về rồi ko dám ở, bán lại cũng khó có ai mua +_+
Em đang quan tâm: họ sẽ làm điều đó như thế nào
1. Nếu trong nhà vẫn có người ở thì mình xem chủ nhà có sử dụng tất cả các phòng trong nhà để sinh hoạt hay ko ?? Nếu có ít nhất 1 phòng hoặc 1 khoảng không gian riêng ko sử dụng thì bạn phải đặt câu hỏi và cần phải xem xét lại
2. Để ý bàn thờ của ngôi nhà...xem có thờ vô danh ko ????
3. Bạn có thể giả bộ đi về, sau đó quay lại hỏi thăm những người dân sống gần đó về tình hình ngôi nhà kia
4. Bạn có thể mời thầy phong thủy đi cùng

sau khi xem xét ý 1,2 xong thì mới làm ý thứ 3. Nếu ý 1, 2 ok thì ko cần phải làm ý thứ 3. Ý thứ 4 thì tùy bạn
Nếu bạn kỹ lưỡng thì vẫn nên làm ý thứ 3 (thà thừa còn hơn sót)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/9/12
8
0
0

cách bày trí trong nhà nhìn cũng đẹp, giá cũng hợp lý (chắc là còn thương lượng
, nhưng khu vực này nguồn nước bị nhiễm phèn kinh khủng

Hạng B2
25/3/11
105
826
93

Em nghe nói Thạnh Lộc , Thạnh Xuân sẽ bị ngập dữ lắm phải không các bác ?

Hạng D
14/5/08
2.536
21.213
113

onemoretry nói:
Em nghe nói Thạnh Lộc , Thạnh Xuân sẽ bị ngập dữ lắm phải không các bác ?
Khu Thạnh Lộc thôi, còn TX thì giờ hết rồi do đường Hà Huy Giáp xây cao nên thành cái đê tự nhiên. Mà tương lai chắc cũng hết ngập do đang xây đường đê bao kiêm đường ven sông luôn. Mấy năm rồi có tin phường Thạnh Lộc hay ngập là do vỡ cái đê bao này.

Nhà này với giá này thì cũng tạm ổn rồi chỉ coi xem có dính quy hoạch gì không. Nhà quận 12 sợ nhất là sổ chung thôi, chủ nhà bảo có sổ riêng thì không lo nữa. Em nhớ mang máng là TL15 này dính quy hoạch đường trên cao số 4 thì phải, lâu quá em quên mất

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.