Hạng B2
5/10/07
213
1
18
44
Re: RE: Nhà phân phối Audi tại Việt Nam???

Đồng ý với quan điểm của bác.

Tập Lái
16/6/08
24
0
0
41
otosaigon.com

San pham Audi A8 dua vao VN vao thoi diem nay la hoan toan k phu hop.Neu dua vao chi de lam danh muc san pham hang sang cao cap thi nen dua 1vai chiec tieu bieu va phai la dang Full Option.Audi nen dua cac dong A4 va dac biet R8 chac chan doanh do se rat tot' va thanh cong!Neu gia ca hop ly se canh tranh tot hon voi Porsche va BMW

------------------
Sản phẩm Audi A8 đưa vào VN vào thời điểm này hoàn toàn ko phù hợp. Nếu đưa vào chỉ để làm danh mục sản phẩm hạng cao cấp thì nên đưa 1 vài chiếc tiêu biểu và phảo là dạng Full option. Audi nên đưa dòng A4 và đặc biệt R8 chắc chắn doanh số sẽ rất tốt và thành công! Nếu giá cả hợp lý sẽ cạnh tranh tốt hơn với Porsche và Bmw

Bác hãy cố gắng sử dụng tiếng Việt, chỉ sửa hộ bác bài này thôi nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/8/07
424
0
18

Avalon_2007 nói:
San pham Audi A8 dua vao VN vao thoi diem nay la hoan toan k phu hop.Neu dua vao chi de lam danh muc san pham hang sang cao cap thi nen dua 1vai chiec tieu bieu va phai la dang Full Option.Audi nen dua cac dong A4 va dac biet R8 chac chan doanh do se rat tot' va thanh cong!Neu gia ca hop ly se canh tranh tot hon voi Porsche va BMW

------------------
Sản phẩm Audi A8 đưa vào VN vào thời điểm này hoàn toàn ko phù hợp. Nếu đưa vào chỉ để làm danh mục sản phẩm hạng cao cấp thì nên đưa 1 vài chiếc tiêu biểu và phảo là dạng Full option. Audi nên đưa dòng A4 và đặc biệt R8 chắc chắn doanh số sẽ rất tốt và thành công! Nếu giá cả hợp lý sẽ cạnh tranh tốt hơn với Porsche và Bmw

Bác hãy cố gắng sử dụng tiếng Việt, chỉ sửa hộ bác bài này thôi nhé!
Bác nghĩ sao mà nói đưa R8 vào phù hợp hơn A8?:mad:

Hạng B2
7/8/08
333
1
0
53

nên đưa con A4 vào , vì A4 là con át chủ bài của Audi trên khắp thế giới tình về số lượng xe bán ra và mức độ phổ biến , hơn nữa giá cả phù hợp với người tiêu dùng , có thể cạnh tranh tốt với W204 C class , BMW series 3 E90 dưới tầm 85K cho loại 2.0 TSFI turbo , trang bị chỉ cần ghế da chỉnh điện, sunroof, đèn HID mở góc chiếu, CD 6 đĩa, tóm lại là ngang hoặc nhỉnh hơn 1 chút với 2 thằng kia ...,quan điểm của người làm chiến lược là bám sát thị trường và đối thủ nhằm lựa chọn sản phẩm phù hợp, chính sách lâu dài là như thế ...còn audi A8, Q7 em chưa biết base equippments của nó như thế nào so với giá 232K và 178...có lẽ thị trường sẻ trả lời ..:) ...
các gara ngoài tuy ko chính hãng nhưng cũng là 1 kênh tiêu thụ chính và là cạnh tranh trực tiếp đến doanh số của Audi VN, Q7 4.2 S line package full option giá giao động từ 130K-145K ....

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Thực sự là em rất quan tâm tới con a4 và em nghĩ rất nhiều người cũng như em vì giá cả của nó phù hợp với túi tiền hơn là hãng tung ra ở VN những con lên tới 170k;)

Audi khg xa lạ gì với thị trường TQ nên em nghĩ nó khá lành tính , lại có bảo hành chính hãng . Tuy nhiên khi nhìn thiết kế của nó , em vẫn thấy nhiều quan điểm bảo thủ ở chi tiết , nhất là phần đầu . Vd như ở chiếc A8 phần lưới tản nhiệt to đến mất tỉ lệ cho 1 chiếc xe sang trọng mà lẽ ra nó chỉ phù hợp cho những xe gầm cao như Q7 . Nói chung em vẫn thích kiểu thiết kế của người Nhật hơn , có thể là cùng người c.Á

Năm sau chắc chưa hết khủng hoảng KT . Phải chờ đến 2010 , nếu audi nhạy bén và biết thức thời như Mer , đừng coi thường tiềm năng mua sắm của thị trường bình dân , tung ra những sp tương tự như C200-230 của Mer thì chắc chắn nó sẽ tạo 1 cuộc cách mạng mới về xe cộ ở VN:)

Hạng B1
12/12/07
74
0
0
47

Có một điều rất đặc biệt về Audi Vietnam mà chưa có bất kì một tờ báo nào đưa tin (do các nhà báo không nghe phát biểu, chỉ nhăm nhe xào tin từ thông cáo báo chí, hehe).

Đó là Showroom Audi tại TP HCM (được Audi gọi là Terminal) mới chỉ là cơ sở chính thức thứ 3 của Audi trên toàn bộ khu vực Đông Nam Á và Australia. Trong số đó, chỉ có Terminal tại Vietnam và Australia là có đầy đủ tiêu chuẩn của một Terminal, gồm bán hàng và dịch vụ tiêu chuẩn. Còn showroom tại Singapore thì mới chỉ là showroom bán hàng thôi, chứ sửa chữa hậu mãi chưa đạt chuẩn.

Hạng B1
12/12/07
74
0
0
47

Ah, em quên bổ sung, các bác nên hoan nghênh nhiệt liệt Audi Vietnam vì việc họ chỉ bán A8 và Q7 tại thời điểm này. Cụ thể hơn nữa, cả A8 và Q7 được bán ra đều là bản máy xăng 4,2 lít FSI.

Lý do là đội ngũ kĩ thuật và services của Audi Vietnam mới chỉ được đào tạo hoàn chỉnh với duy nhất loại động cơ này. Nên Audi quyết định như vậy là nhằm bảo vệ tuyệt đối uy tín của hãng, cũng như quyền lợi của khách hàng đó các bác.

Thời gian tới đương nhiên Audi Vietnam sẽ nhập thêm nhiều mẫu khác, tùy theo tiến trình đạo tạo nhân viên.

Àh, em không phải người của Audi cũng như không phải bạn bác Trung nhé. Thấy tốt thì khen thôi, hehe.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@AMDBS : nick bác độc quá , ra ngoài gặp bác em khg biết gọi sao , chắc phải là đờ -bờ-sờ rồi .
Đùa bác chút .
Bác đờ -bờ-sờ này , thấy bác nhiều thông tin quá em cứ ngỡ bác là người nhà audiVN rồi , té ra là khg phải , nhưng em cứ hỏi đại bác về thông tin chiếc A4 , con 3.0 quatro về VN giá cỡ nhiêu bác . Địa điểm xưởng bảo dưỡng xe sẽ nằm ở đâu ? Thaks bác trước [:-]
Chuyện bác nói bên Sing thì em tiếp thu vậy nhưng em théc méc khg lẽ audi đánh giá khách hàng VN là chiến lược hơn Sing ? Hay là người Sig khg chuộng audi ? Còn audi ở TQ thì sao bác ? Mong bác có vài lời cho em thêm thông tin

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

AMDBS nói:
Ah, em quên bổ sung, các bác nên hoan nghênh nhiệt liệt Audi Vietnam vì việc họ chỉ bán A8 và Q7 tại thời điểm này. Cụ thể hơn nữa, cả A8 và Q7 được bán ra đều là bản máy xăng 4,2 lít FSI.

Lý do là đội ngũ kĩ thuật và services của Audi Vietnam mới chỉ được đào tạo hoàn chỉnh với duy nhất loại động cơ này. Nên Audi quyết định như vậy là nhằm bảo vệ tuyệt đối uy tín của hãng, cũng như quyền lợi của khách hàng đó các bác.

Thời gian tới đương nhiên Audi Vietnam sẽ nhập thêm nhiều mẫu khác, tùy theo tiến trình đạo tạo nhân viên.

Àh, em không phải người của Audi cũng như không phải bạn bác Trung nhé. Thấy tốt thì khen thôi, hehe.

Em thấy giá vẫn cao .Bác Trung là chủ đại lý này hả bác ?

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

lamreuters nói:
Q7 moi 175k chu, A8 232k, un..f..king..believable..Q7 175k di mua me no Cayeen S di cho roi

Bác hỏi giá của Porches VN đi, đảm bảo bác chửi hơn thế này nữa á [8D]