Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Mình đang ở nhà của vinhome ở hoài đức, hn. Thực sự chất lượng có rất nhiều vấn đề, có ở trong cuộc mới rõ. Giá đắt gấp đôi xung quanh mà lỗi to lỗi nhỏ sửa mãi chả hết. K biết xe thì có khá hơn không.
Mà xin hỏi vinf định bán sang DNA, vậy các nước họ có lập rào cản như VN đang làm để hạn chế xe ĐNA như hiện nay k, mà đã mơ ôm cả thị trường với lại đứng hàng đầu ĐNA thế. Hay VF định xuất sang châu âu/ mỹ/ nhật cạnh tranh với mec, cadillac, lexus.
Vn thì nhờ mấy chung cư của Vin và các nhà đầu tư máu mặt khác chen chúc nội đô nên sắp hết đường để đi oto rồi. Điển hình như mồng 1 tết h nay đi xế hộp ra đường hà nội chỉ để ngắm nhau chứ tắc khắp nơi, vậy khi VF ra xe sang chắc bán cho các tỉnh.
Em nghĩ là bán được cho ai,chắc đem biếu mấy ông lớn đi chơi sẵn tiện lùa gà 1 chút.Chả ai ở DNA lại dư tiền mua cãi xe toàn thế giới ko ai đi ko ai biết ko có thương hiệu chỉ có mỗi VN đi.Còn xuất mỹ? nêu xuất qua đc mỹ thì các bác nên mua nhé,vì thị trường mỹ rất khắc khe,nếu qua đc cái cổng hải quan của nó thì xe đó phải nói là chất lượng rồi đấy.Nhưng các bác nên tỉnh ngủ dùm em là VN trước giờ chỉ xuất khẩu được nông thủy sản,công nghiệp nhẹ còn chưa đc tính chơi trội công nghiệp nặng trong khi nền công nghiệp nước nhà còn chưa phát triển!Chắc như vụ thật ko thể tin nổi,xin đất xây nhà máy để chơi,ráp vài chiếc biếu lãnh đạo,thuê ca sĩ pr.

Hạng B2
Nói gì thì nói chứ trước mắt thấy tác giả của chủ đề này đã thành công ở chỗ tạo ra được luồng tranh luận rất sôi nổi.
Như các Cụ vẫn thường nói "CỨ CHỜ XEM SAO ĐÃ" (Tây thì bảo: WAIT and SEE).
Hơi giật mình khi tìm hiểu và biết rằng tập đoàn HYUNDAI, mẹ của HYUNDAI MOTOR, một thương hiệu xe ô tô đã khá quen thuộc ở nước ta cũng khởi đầu từ "MỘT CÔNG TY XÂY DỰNG NHỎ"!!?? Vâng, Thưa các Cụ khởi đầu của họ là từ một công ty xây dựng nhỏ mới ghê.
"Hyundai was founded as a small construction firm by Chung Ju-yung in 1947."
Nguồn: TẬP ĐOÀN HYUNDAI.

Tiếp tục tìm hiểu xem họ bước đi như thế nào để viết hầu các Cụ.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Các bác ủng hộ chắc đang xài bphone và dùng phần mềm bkav bản quyển diệt virus hở? đừng có dối lòng nữa các chú ơi,mục đích là gì vại :p

• Like
Reactions: super7series
Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Nhà em cũng ráng chờ vinfast mà chờ không nổi, công việc cần quá. Mua luôn rồi.
thôi, hy vọng 5 năm sau, e đổi xe mới, bác fast làm thương hiệu uy tín, xe nó bền bỉ, tiết kiệm, đẹp. Quá tuyệt.
xe vietnam mà tốt thì chẳng dại gì đi mua xe nước ngoài cả.
doanh nghiệp VN mà giàu, thì đất nước mới đi lên, dân đen như em mới hưởng xe giá rẻ đc, rồi cũng mong vin tiếp tục đầu tư bóng đá lò PVF,...

• Like
Reactions: PhiH
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Nhà em cũng ráng chờ vinfast mà chờ không nổi, công việc cần quá. Mua luôn rồi.
thôi, hy vọng 5 năm sau, e đổi xe mới, bác fast làm thương hiệu uy tín, xe nó bền bỉ, tiết kiệm, đẹp. Quá tuyệt.
xe vietnam mà tốt thì chẳng dại gì đi mua xe nước ngoài cả.
doanh nghiệp VN mà giàu, thì đất nước mới đi lên, dân đen như em mới hưởng xe giá rẻ đc, rồi cũng mong vin tiếp tục đầu tư bóng đá lò PVF,...
Đúng rồi,bác nên đi giày bitis,xài tivi TCL,khăn lụa khải silk,điện thoại bphone,còn gì nữa nhỉ .....toàn là hàng hịn cả =))

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Đúng rồi,bác nên đi giày bitis,xài tivi TCL,khăn lụa khải silk,điện thoại bphone,còn gì nữa nhỉ .....toàn là hàng hịn cả =))
Haha nếu bác thích sự bền bỉ, êm ái và giá cả hợp lý thì bitis là 1 lựa chọn ko tồi đâu. Tôi đang đi hunter feast, hunter littnit, x2 midnight đây. Đi 1 năm ko thây dấu hiệu gì cả, từ nhỏ bame tôi đã mua bitis cho tôi rồi. đầu tư vào vans hay converse thì quá đắt với giá trị thực, và cũng ko êm ái gì nữa, chai cả chân. Còn adidas hay nike thì thôi. :)) toàn 120-200usd
Tivi asanzo màn hình cong 55inch, thương hiệu việt, tôi đang dùng nè :))
hahaa có sao đâu?
oto thì ranger 3.2 :)) tôi kinh doanh phân bón và thu mua cafe.
Tôi thấy lựa chọn của mình là hợp lý và tuyệt vời.

Hạng C
16/6/11
625
482
63
Cùng là người Việt, ủng hộ được thì ủng hộ. Ko ủng hộ được thì thôi. Vin có ép ai phải mua ô tô của họ đâu mà nhiều bác dìm hàng cứ như Vin ra ô tô là ảnh hưởng đến nồi cơm nhà các bác ấy. Khi nào họ ra hàng mà lừa đảo như Khai Silk thì hãy lên án

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Vingroup thì liên quan gì đến nợ quốc gia. Chả hiểu ông định nói gì. Rất hằn học với Vingroup và dùng đủ mọi thuyết âm mưu để bôi đen. Ko hiểu Vingroup làm gì ông nhỉ
Mình có động chạm gì đến vin gờ zup của ông polymer đâu ? Mà thuyết âm miu nà cái gì ? Nói thì nói cho dõ dàng choa bà con ở đây cùng hỉu , cứ gào lên rồi chạy mất dép, thì ai biết anh muốn nói cái rỳ ?

Tập Lái
28/2/13
27
4
3
Cùng là người Việt, ủng hộ được thì ủng hộ. Ko ủng hộ được thì thôi. Vin có ép ai phải mua ô tô của họ đâu mà nhiều bác dìm hàng cứ như Vin ra ô tô là ảnh hưởng đến nồi cơm nhà các bác ấy. Khi nào họ ra hàng mà lừa đảo như Khai Silk thì hãy lên án
Là do cái tư tưởng cổ hủ và bệnh gato kinh niên bác ah, thế nhưng cứ kêu tại sao tôi sống ở một nước nghèo hơn Thái, nghèo hơn Hàn. Không mua của người ta thì thôi, xe ng ta cũng chưa ra nhg cứ muốn ng ta sập tiệm mới vui cơ. Tôi chưa biết mua hay ko nhg tôi cứ ủng hộ cái đã, đời còn dài, 5-10 năm nhanh lắm, biết đâu những cái hôm nay mình chê bai mai mốt nó lại nuôi sống chính mình hoặc con cháu mình, lúc đó cầm miếng cơm ăn thì nhục.