Hạng B1
10/7/13
77
13
8
về tới rồi làm cái review đi bác
Hnay em vừa từ NT về SG. 7g xuất phát ngay Trần Phú, về tới đầu Cao Tốc Dầu Giây 14g30. Em chạy khá chậm, tuân thủ biển báo.
Hnay quán cơm Tazon bán lại rồi nha, khá đông khách
Tổng cộng em gặp 6 trạm xxx: Cam Ranh(Vừa qua siêu thị Maximark), Ninh Thuận(vừa qua con dốc có quạt gió, có biển báo Zone 60), Cà Ná (hình như có 1 chiếc xe tải mồi ngay trước biển báo Zone 60, bác nào vuọt là dính ngay), 2 trạm liền kề ở khu vực Thuận Nam và Hàm Tân(bắt cả 2 chiều), trạm cuối là Long Khánh.
Hnay về tới đầu Cao tốc bắt đầu dính mưa lớn kinh khủng, do đó kẹt xe khá lâu, mất thêm 3 tiếng em mới về được q7.
Vài thông tin cho mọi người chuẩn bị các ngày tiếp theo...

Tập Lái
27/9/16
46
32
18
36
Bác Chú ý mấy khúc bảng 60km/h mấy ảnh đang bắn nhiệt tình lắm
Chẳng hạn như khúc vừa ra khỏi Phan Rang, Khúc Tuy Phong, Lương Sơn, Hàm Kiệm, Lagi, Long Khánh
Chúc Bác có chuyến đi tốt
Thân!

• Like
Reactions: realman_80
Tập Lái
27/9/16
46
32
18
36
Hnay em vừa từ NT về SG. 7g xuất phát ngay Trần Phú, về tới đầu Cao Tốc Dầu Giây 14g30. Em chạy khá chậm, tuân thủ biển báo.
Hnay quán cơm Tazon bán lại rồi nha, khá đông khách
Tổng cộng em gặp 6 trạm xxx: Cam Ranh(Vừa qua siêu thị Maximark), Ninh Thuận(vừa qua con dốc có quạt gió, có biển báo Zone 60), Cà Ná (hình như có 1 chiếc xe tải mồi ngay trước biển báo Zone 60, bác nào vuọt là dính ngay), 2 trạm liền kề ở khu vực Thuận Nam và Hàm Tân(bắt cả 2 chiều), trạm cuối là Long Khánh.
Hnay về tới đầu Cao tốc bắt đầu dính mưa lớn kinh khủng, do đó kẹt xe khá lâu, mất thêm 3 tiếng em mới về được q7.
Vài thông tin cho mọi người chuẩn bị các ngày tiếp theo...
Bác giống e....mưa lớn trên cửa ra khỏi cao tốc, mọi người bật hazza chạy hết, e về tới Tân Hoà Đông nước ngập lút bánh...sedan e chơi qua luôn...may quá ko sao...hihi

Tập Lái
27/9/16
46
32
18
36
Cho em hỏi đường ven biển từ cà ná về mủi né có dể đi không ?
Cũng ko khó đâu bác
Tới Cà Ná bác tiếp tục chạy tới Liên Hương hướng zô Chùa Cổ Thạch, tiếp đó bác sẽ đến Phan Rí, chạy qua một cái cầu bác sẽ hướng về Bầu Trắng ( đường khá tốt, cứ 120 cây mà dặm ko có bắn tốc độ) cuối đường có cái ngã ba, rẽ trái là về mũi né, rẻ phải ra lại Chợ Lương Sơn, bác thì rẻ trái chạy một luc sẽ gặp một cái ngã ba, bác đừng đi thẳng, rẻ phải sẽ về Hòn Rơm và Mũi Né (bác chú ý lúc về từ Hòn Rơm có bảng dân cư bắn tốc độ 50 nhé)
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ
p/s bác có thể ghé quán Tâm Cọt ăn món Lẩu Thả khá ngon và lạ

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em mới đi về, xxx khá đông và dày, chủ yếu ngoắc xe khách 50 chỗ để làm luật. Mấy chú xe khách giành đường chạy cực ẩu. Xxx tỉnh nào cũng có mai phục, Khánh Hoà thì đoạn vừa qua quán ăn cây dừa gần Yến Sào (giáp ranh Ninh Thuận), Ninh Thuận thì đoạn từ Ba Ngòi tới Cà Ná, có 1 xe xxx ở đoạn qua Khánh Hoà tới Phan Rang nhưng do trời mưa nên mất chú lên xe chạy mất, Bình Thuận thì xxx đứng 2 trạm, 1 là đoạn từ Chợ Lầu về Lương Sơn, 2 là đoạn qua Hàm Thuận Nam, có bắn tốc độ đoạn 2. Đồng Nai thì có trạm ngay Xuân Lộc, cách Ông Đồn tầm 15 km. Khúc Lagi (ngã tư 46) và Ông Đồn kẹt xe kéo dài do đènfiao thông, có thể do đông xe quá. xxx Suối tre hình như có bắn tốc độ đoạn qua Long Khánh tầm 2km, các bác chú ý. Nếu đi đường Hồ Thị Hương thì cũng có thể gặp xxx Long Khánh, nên cẩn thận.
Đường QL1 từ Nha Trang về Phan Thiết ko có chỗ nào chê, còn từ Hàm Thuận Nam trở về Dầu Giây thì khỏi bàn, Đồng Nai tỉnh giàu mà đường thì bé như lỗ mũi, đã vậy nhiều khúc ko có con lươn ở giữa, em ngán nhất là lái xe qua những cung đường này. Các bác cẩn thận nhé!

Hạng B2
14/11/14
101
54
28
TPHCM
Cho em hỏi đường ven biển từ cà ná về mủi né có dể đi không ?
Nếu bác so với QL1 thì khó đi và xa hơn 1 tẹo :D
Đi qua Cà Nà theo QL1 là chuẩn bị rẽ trái vô Liên Hương - Cổ Thạch đi đường ven biển rùi, đi trong đó cua quẹo vài đợt mới ra dc đường ven biển Bàu Trắng về Mũi Né

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Em mới đi về, xxx khá đông và dày, chủ yếu ngoắc xe khách 50 chỗ để làm luật. Mấy chú xe khách giành đường chạy cực ẩu. Xxx tỉnh nào cũng có mai phục, Khánh Hoà thì đoạn vừa qua quán ăn cây dừa gần Yến Sào (giáp ranh Ninh Thuận), Ninh Thuận thì đoạn từ Ba Ngòi tới Cà Ná, có 1 xe xxx ở đoạn qua Khánh Hoà tới Phan Rang nhưng do trời mưa nên mất chú lên xe chạy mất, Bình Thuận thì xxx đứng 2 trạm, 1 là đoạn từ Chợ Lầu về Lương Sơn, 2 là đoạn qua Hàm Thuận Nam, có bắn tốc độ đoạn 2. Đồng Nai thì có trạm ngay Xuân Lộc, cách Ông Đồn tầm 15 km. Khúc Lagi (ngã tư 46) và Ông Đồn kẹt xe kéo dài do đènfiao thông, có thể do đông xe quá. xxx Suối tre hình như có bắn tốc độ đoạn qua Long Khánh tầm 2km, các bác chú ý. Nếu đi đường Hồ Thị Hương thì cũng có thể gặp xxx Long Khánh, nên cẩn thận.
Đường QL1 từ Nha Trang về Phan Thiết ko có chỗ nào chê, còn từ Hàm Thuận Nam trở về Dầu Giây thì khỏi bàn, Đồng Nai tỉnh giàu mà đường thì bé như lỗ mũi, đã vậy nhiều khúc ko có con lươn ở giữa, em ngán nhất là lái xe qua những cung đường này. Các bác cẩn thận nhé!
Khúc ĐN xe khách chạy khá nhanh mà không có dải phân cách cứng giữa, hơi ớn khúc này :)
Em cũng vô sáng mùng 9, 5 trạm xxx hên k dính phát nào.

• Like
Reactions: hattrickson