Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/2/05
297
17.497
93
Số là ba mẹ em có mua 1 căn nhà năm 2007, ở đến giờ cũng chẳng quan tâm gì. Bây giờ tình thế kẹt quá muốn bán nhưng bán khó khăn quá vì người ta ngại quy hoạch "treo". Trong sổ hồng (cấp năm 2006) ghi chú là thuộc khu quy hoạch công viên cây xanh :mad: (chả biết sao hồi đó cha mẹ lại mua căn nhà này ấy chứ).

Nhà ba mẹ nằm ở mặt tiền đường Nguyễn Tư Nghiêm, P.Bình Trưng Tây, Quận 2. Cách đây gần nửa năm em có lên Phòng quản lý đất Q2 hỏi thì vẫn còn quy hoạch, chẳng biết khi nào xóa. Các bác có thông tin gì về khu này trong tương lai không, chứ nếu không kẹt tiền thì cứ ở thôi, nhưng giờ tiến thoái lưỡng nan quá :(.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
căng quá, nỗi buồn không của riêng ai !
Mình chỉ được dùng từ chuyển nhượng không được dùng từ mua bán nên nó khổ thế đấy

Hạng D
15/11/07
2.535
10.905
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
lamdat nói:
Em cũng đau như bò đá đít nè bác, nhà 130m ở Bình Thạnh. Không làm giấy tờ được vì....lấp rạch
Bác lamdat cứ theo dõi sát vụ này di nhé ...
Nếu đất bác có nguồn gốc tư nhân thì vẫn có cửa .
Em biết 1 trường hợp bên Q7 là đất kinh rạch cũ nhưng có nguồn gốc tư nhân và toàn khu đã san lấp + có nhà dân ở bây giờ dang được hợp thức hóa đó nhe .

Hạng D
29/11/06
2.951
38.221
113
53
Em hóng vụ này theo chiều ngược lại. Mong nhà nước có tiền để phóng đường nhanh nhanh

Hồi mua nhà cũng chẳng quan tâm đi hỏi kỹ quy hoạch toàn khu, chỉ lên phường hỏi em định mua nhà số đó có dính quy hoạch gì ko? Cô nhân viên già trả lời nhà này ko có gì, thế là thấy giá rẻ, hẻm cụt, xung quanh cất nhà 3-4 tầng là xuống tiền.
Ai dè hôm nay lên phường có việc thấy cái bản đồ quy hoạch từ 10 năm trước, 1 con đường 12m phóng dọc theo nhà, còn đúng 1 căn là ra mặt tiền...thế mới đau!!!

Vậy giờ nhất quyết không lên chung cư version 2,3 gì hết, tử thủ trong nhà phố tiếp :)

Status
Không mở trả lời sau này.