Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Nhạc mp3: 128kbps - 256kbps - 320kbps

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
HMG nói:
Em vẫn biết rằng đầu phát và loa phải ngon thì nghe nhạc chất sẽ rất tốt. Nhưng cái em muốn là cũng cái đầu cd và dàn loa có sãn, nếu cùng bài hát đó mà ghi ở 320kbps và 128kbps thì chất âm sẽ khác hẳn, nó sẽ phục phụ mình ngon hơn khi khopng phải đầu tư thêm.
Bác này rất giống ý của em, hôm nào bác nghe thử xe em sử dụng MP3 chỉ nâng cấp car âm thanh giá hạt dẻ + thêm chút tinh chỉnh equalizer như thế nào rồi cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
taylaiyeu nói:
các bác ơi có ai chỉ em với xe em là kia K3.... em chép video vào usb với định dạng là usb fat32 còn video là .mp4 gắn usb vào thì hiện lên tập tin lại không xem được ,mp3 thì nghe bình thường......... em xem sách hướng dẫn rồi định dạng mp4 thì xem bình thường,nhưng em chép vào usb thì không xem được
có ai chỉ em với
Bác kiểm tra lại tỉ lệ màn hình của xe bác maximum là bao nhiêu, ví dụ 800x480, 720x448...sau đó bác convert video tỉ lệ bằng hoặc nhỏ hơn là xem được. Chú ý thêm thông thường các đầu DVD cho xe hơi chỉ xử dụng MP4 với codec mpeg4, các loại codec khác vô tác dụng.

Hạng D
Bác civic_2009 cho em hỏi bác dùng phần mềm gì để convert MP3 thế ạ?
"sử dụng nhạc MP3 thì phải convert đúng nhạc gốc hay lossless, khi convert ra MP3 256-320 kbps phải sử dụng VBR chứ ko dùng ABR-CBR. VBR luôn giữ tần số trên 20Hz và 100dB-120dB đạt chuẩn của Lossless."

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Em gửi đến các bác 1 bài nhạc gồm: Lossless, Mp3-VBR và Mp3-CBR. Mp3-CBR là thường khi các bác hay convert. Các bác hay dùng Lossless hoặc CD gốc và xem MP3 không đáng để nghe thì hãy phân tích sự chênh lệch âm thanh Mp3 em đã convert + lossless (nghe trong không gian của xe 4b), nếu bác nào chứng minh được Lossless hay hơn và chất lượng hơn MP3 em demo kèm theo link, em sẽ mời bác nhậu ngay. Nếu các bác không chứng minh được thì alo em uống cafe là được rồi. Bằng sự cảm nhận chân thực sau khi so sánh MP3 và Lossless, các bác cho em biết cảm nhận ntn để em ngày càng hoàn thiện hơn. Em có đính kèm phần mềm + hướng dẫn để các bác test, chứ nghe bằng lỗ tai trong không gian chật hẹp 4b khó có thánh thần nào nhận định chính xác:D
Link dưới bao gồm hướng dẫn kiễm tra chất lượng MP3 sau khi convert + phần mềm, Lossless, Mp3-VBR và Mp3-CBR

https://app.box.com/s/ybj1ahptezt9hh3ny24k

@ quangtin: Bác cho em e-mail hoặc lúc nào bác rãnh rỗi alo em uống cafe, em sẽ chép qua máy tính và sẽ hướng dẫn bác chi tiết hơn.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Bác Civic_2009 cho hỏi:
E dùng trình này để convert, nhưng khi chọn VBR thì nó chỉ cho tối đa là 240kbps, còn ABR, CBR hay free format thì có thể lên tới 320kbps, vậy nên chọn cái nào?
[/img]

Last edited by a moderator:
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Civic_2009 nói:
Em gửi đến các bác 1 bài nhạc gồm: Lossless, Mp3-VBR và Mp3-CBR. Mp3-CBR là thường khi các bác hay convert. Các bác hay dùng Lossless hoặc CD gốc và xem MP3 không đáng để nghe thì hãy phân tích sự chênh lệch âm thanh Mp3 em đã convert + lossless (nghe trong không gian của xe 4b), nếu bác nào chứng minh được Lossless hay hơn và chất lượng hơn MP3 em demo kèm theo link, em sẽ mời bác nhậu ngay. Nếu các bác không chứng minh được thì alo em uống cafe là được rồi. Bằng sự cảm nhận chân thực sau khi so sánh MP3 và Lossless, các bác cho em biết cảm nhận ntn để em ngày càng hoàn thiện hơn. Em có đính kèm phần mềm + hướng dẫn để các bác test, chứ nghe bằng lỗ tai trong không gian chật hẹp 4b khó có thánh thần nào nhận định chính xác:D
Link dưới bao gồm hướng dẫn kiễm tra chất lượng MP3 sau khi convert + phần mềm, Lossless, Mp3-VBR và Mp3-CBR

https://app.box.com/s/ybj1ahptezt9hh3ny24k

@ quangtin: Bác cho em e-mail hoặc lúc nào bác rãnh rỗi alo em uống cafe, em sẽ chép qua máy tính và sẽ hướng dẫn bác chi tiết hơn.
Em down về thử xem thế nào? Cảm ơn bác Civic_2009 đã chia sẻ