Tập Lái
25/12/17
38
15
8
33
Singapore
Bác có active được các tính năng MRCC, SCBS trên CX5 2018 không vậy? Nghe quảng cáo thấy hay mà khi đọc Spec trên THACO thì không có, buồn 5 phút!
Cái này là radar phải lắm thêm bác ơi. Chắc tầm 40 củ gì đấy. Nhưng e nói thật là may a Thaco k lắp chức năng này trên cx-5 đấy. Bác cứ tưởng tượng với kiểu đi xe tạt đầu như ở VN thì 1 km xe bác sẽ khựng lại k biết bao nhiêu lần.

Tập Lái
13/10/17
40
23
8
35
Cái này là radar phải lắm thêm bác ơi. Chắc tầm 40 củ gì đấy. Nhưng e nói thật là may a Thaco k lắp chức năng này trên cx-5 đấy. Bác cứ tưởng tượng với kiểu đi xe tạt đầu như ở VN thì 1 km xe bác sẽ khựng lại k biết bao nhiêu lần.
Ai bảo cụ chạy trong phố mà bật lên cho nó khựa?! Mấy cái activesense chỉ hữu ích ở cao tốc ngay cả các chức năng hiện có như giữ làng thì cũng là trên cao tốc nhé !! Chạy dưới 45km/h nó k active đâu

Tập Lái
25/12/17
38
15
8
33
Singapore
Ai bảo cụ chạy trong phố mà bật lên cho nó khựa?! Mấy cái activesense chỉ hữu ích ở cao tốc ngay cả các chức năng hiện có như giữ làng thì cũng là trên cao tốc nhé !! Chạy dưới 45km/h nó k active đâu
Bác có định nghĩa SCBS là gì ko ? E xin phép giải thích nó là Smart City Break Support... => Là City chứ không phải Highway (cao tốc) như bác nói nhé. Công nghệ SCBS vốn để tránh các va trạm khi di chuyển chậm từ 4 - 30km/h ở cự lý gần.

Bác tìm hiểu thêm nhé :D

• Like
Reactions: herofable and LOG
Tập Lái
13/10/17
40
23
8
35
Bác có định nghĩa SCBS là gì ko ? E xin phép giải thích nó là Smart City Break Support... => Là City chứ không phải Highway (cao tốc) như bác nói nhé. Công nghệ SCBS vốn để tránh các va trạm khi di chuyển chậm từ 4 - 30km/h ở cự lý gần.

Bác tìm hiểu thêm nhé :D

Không thể dùng ở việt nam vì xe máy tạt đầu thì tắt đi thôi cụ kkkk

Hạng C
21/7/09
722
385
63
Nhờ Bác tư vấn giúp có gì active cho CX-5 đời 2015
2015 & 2014 hình như cùng bản, chỉ FL nhẹ phải ko? nếu đúng thì anh đổi cái màn hình caska bằng màn hình Android hàng của Thái. Xe tôi 2014 mới đổi năm ngoái, có thể chỉnh các chức năng bị ẩn luôn.chỉ plug & play.

• Like
Reactions: HTK-5809
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
2015 & 2014 hình như cùng bản, chỉ FL nhẹ phải ko? nếu đúng thì anh đổi cái màn hình caska bằng màn hình Android hàng của Thái. Xe tôi 2014 mới đổi năm ngoái, có thể chỉnh các chức năng bị ẩn luôn.chỉ plug & play.
Vậy hả Bác, cho mình xin model của loại thay trên xe Bác nhe. À, còn Vietmap nữa, có tương thích không Bác. Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/7/09
722
385
63
Vậy hả Bác, cho mình xin model của loại thay trên xe Bác nhe. À, còn Vietmap nữa, có thuong thích không Bác. Thanks
Anh gg màn hình Zulex android cho cx5 nhé. Bản firmware mình vừa xài là 7.1.
Vietmap bản quyền luôn, cập nhật online. Có thêm Gmap nữa. Nhiều tính năng bị ẩn mà Thaco tắt nay có thể bật lên, vd như đèn xi nhan nháy 3 lần thay vì 1 lần khi mình lắc nhẹ cần gạt đèn xi nhan....

• Like
Reactions: HTK-5809
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Anh gg màn hình Zulex android cho cx5 nhé. Bản firmware mình vừa xài là 7.1.
Vietmap bản quyền luôn, cập nhật online. Có thêm Gmap nữa. Nhiều tính năng bị ẩn mà Thaco tắt nay có thể bật lên, vd như đèn xi nhan nháy 3 lần thay vì 1 lần khi mình lắc nhẹ cần gạt đèn xi nhan....
Thanks Bác.