Đảng viên
18/5/10
2.293
77.475
113
Bác chủ này vừa chẻ con vừa khinh người. E đổ săng, nạp thẻ ở đây hằng ngày. Chả thấy ai có Thái độ bố láo với khách hàng cả, dất vui tính và dễ thương.
Tóm lại là coi lại cách ăn ở.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
duynguyen nói:
Bác ấy đổ xăng có 65.000 ( sáu mưoi lăm ngàn đồng) mà phải tốn thêm vài chai thuê giang hồ xử hay tốn hơn nhiều chai để động đến sự thì khâm phục sự mạnh bạo của bác chủ.

Hỏi khí phải chứ bác chủ đang chạy xe gì thế, mặc cảm chút chứ con AB ghẻ nhà em mỗi khi bơm xăng cũng hết toi 90.000
:D
Em cũng ngạc nhiên, có mẹ, có ông anh, có ông e + bác chủ nữa. Vào đỗ xăng 65k. Không biết đi mấy xe?
Tưởng cả nhà từ 4b ào xuống ăn thua đủ chứ?

Lúc đầu em tưởng đi 4b (vì xe em 800k cho 3/4 bình)

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
dellxps nói:
"E tức quá mới vào hỏi tên nó và hotline petrolimex để phản ánh thì nó bước ra hỏi muốn gì. . E tức quá mới nói nó là nv đổ xăng mà có thái độ đó".

Tự trong thâm tâm bác đã có suy nghĩ là "nv đổ xăng", bác tự cho là ng ta phải lễ phép với bác. Mặc dù đứng về việc khách hàng thì nv phải thế, nhưng khi nv không phải thế thì bác chẳng có cái quyền gì mà coi thường người khác hết. Chung quy ra là nv đó không phải, nhưng mà bị đánh là lỗi 9/10 về phía gia đình bác đó. Nhớ tôn trọng ng khác và đừng bao giờ suy nghĩ "phục vụ, nv, xích lô, ga gác .... mà láo". Mình đang làm trong phần dịch vụ khách hàng và nhận xét chung chung là "ng giàu" dạo này hơi quá đáng, cứ nghĩ đi xe hơi thì coi thường ng khác. (Không vơ đũa hết đâu nhé).
Bác nói chuẩn quá!

Ngoài lề tí: Em thấy thường thanh niên trai tráng nếu có chở mẹ đi đâu, đổ xăng thì tự móc bóp ra trả, câu chuyện này là mẹ móc ví ra trả, theo em thì ông anh, ông em chắc còn "trẻ con" chưa tự chủ về tài chính được.

Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Chài, Bác chủ lên đây bị ném đá dữ quá, nói chung 2 bên đều mất bình tĩnh,bác chủ cũng nên rút KN về việc nói đùa, vì ko phải ai cũng nghĩ câu nói của mình là nói giỡn chơi cả, nói giỡn ko đúng lúc có thể gây án mạng đó Bác chủ

Hạng B2
12/11/13
339
283
63
thấy ai cũng bay vào dập chủ thớt hết. sao kỳ vậy? nếu đúng như chủ thớt nói chỉ nói bông đùa là 6.5k mà sao đưa 100k thì lời đó chả có gì quá đáng để ông nội kia sừng cồ lên đòi dập lộn cả.

còn nói do bên chủ thớt khơi mào, nói bông đùa mà cũng chả dính dáng gì đến ông nội đổ xang nhưng ổng cũng sừng cồ lên và bên chủ thớt bị đánh là cũng đáng. thì cách suy nghĩ này cũng giống như cách suy nghĩ:
"ai biểu nó mang vàng, hột xoàng ra đường chi cho bị cướp"
mang vàng hột xoàng chả liên quan gì đến bị cướp, cũng gống như 2 người đang trêu đùa với nhau tự dưng có 1 thằng khùng nào đi ngang tưởng 2 ng đó trêu mình và nhào vô đòi đánh.