THX confirmed
Hạng B2
5/5/08
240
116
43
Con nhập về VN là con nào bác
Nhận xét Suzuki New Vitara 2015 sau 6 tháng và 4000km

So cái giá với em Tucson thì giá cao hơn sao VN bán Tucson giá cao hơn ta
Nhận xét Suzuki New Vitara 2015 sau 6 tháng và 4000km

• Like
Reactions: Suzuki.SGNS
Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
Con nhập về VN là con nào bác
View attachment 500437

So cái giá với em Tucson thì giá cao hơn sao VN bán Tucson giá cao hơn ta
View attachment 500438

Con nhập về VN là con gần max options có Panorama đó bác, nhưng bị thiếu 1 số cái như: DVD, camera dze, dẫn động 2 cầu ... Còn lại đa phần tính năng quan trọng vẫn đủ. Ngon hơn con bản base 5 210 000 Ft nhiều

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Cải thiện khi đi đường xấu, nhám mới thấy rõ. Bác có thể tiết kiệm bằng cách bọc Simili, mấy ae khác làm thấy cũng OK bác
Bác có thể chia sẻ cho em vài tấm hình bọc sàn Simili được không? Với lại chia sẻ cho em địa điểm làm tốt luôn. Em cám ơn bác.

Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
Bác có thể chia sẻ cho em vài tấm hình bọc sàn Simili được không? Với lại chia sẻ cho em địa điểm làm tốt luôn. Em cám ơn bác.

Em không làm bọc sàn Simili bác, em chỉ làm cách âm bằng vật liệu cách âm cho sàn, cánh cửa, hốc bánh xe. Để em xem có bác nào trong hội làm rồi em sẽ chia sẻ hình cho bác

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Nói chung là Vịt này ngon, giá mà hạ chút nữa khoảng 750tr lăn bánh luôn là đẹp.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Đọc chỉ thấy buồn cười nhiều ông cứ "cố lên tí", "ráng tí nữa" mà con số thì toàn tầm thêm 100 củ k hà :D
100 củ mà nhiều ông xem nhẹ nhàng quá thì thiệt mấy ông đó chả thèm nhìn mấy hãng xe cỏ như Honda hay Mazda đâu chứ ở đó rãnh quá ngồi xem thì k biết muốn mua hay k mà toàn ngồi bàn ra thì thôi ôm hơn nửa tỉ gửi ngân hàng đi taxi sau này đợi VN thay đổi chính sách rồi mua xe Đức luôn đi :p
Mua xe quan trọng là tiêu chí cần gì chả thấy đề cập so sánh toàn mấy cái tào lao trong khi khác phân khúc lẫn giá tiền lồ lộ ra đó mà cứ phải đợi ng khác giải thích.
Hỏi đơn giản 1 câu "nếu nhà k bao giờ đi 7 người và cần xe tiết kiệm nhiên liệu" thì làm moẹ gì phải vay NH thêm 100 củ để mua Cap Revv (con Cap cũng chỉ có 5 chỗ thôi ha, hàng ghế cuối cao trên 1m6 ngồi thử đi coi khoẻ k và ngồi 7 người thì coi khoang hành lý đem đc mấy cái balo), xong cắm đầu trả nợ coi lái xe nó thoải mái k ha. Mua xe là để phù hợp với nhu cầu cuộc sống và hưởng thụ hoặc hài lòng với nó chứ k phải mua về còng lưng ra phục vụ ngược lại nó.
Cám ơn bác chủ về bài review :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/12/13
392
272
63
Nói chung là Vịt này ngon, giá mà hạ chút nữa khoảng 750tr lăn bánh luôn là đẹp.
hạ giá chút gì bác, nếu 750tr lăn bánh là hạ cả gần 100tr đó bác :). Sâu báo giờ 830tr lăn bánh + độ đẽo nữa (tối thiểu cũng phải camera de, dán film chống nóng....) em sure ít nhất tổng thiệt hại cũng phải 850tr đó bác :)

Hạng B2
20/12/13
392
272
63
Đọc chỉ thấy buồn cười nhiều ông cứ "cố lên tí", "ráng tí nữa" mà con số thì toàn tầm thêm 100 củ k hà :D
100 củ mà nhiều ông xem nhẹ nhàng quá thì thiệt mấy ông đó chả thèm nhìn mấy hãng xe cỏ như Honda hay Mazda đâu chứ ở đó rãnh quá ngồi xe thì k biết muốn mua hay k mà toàn ngồi bàn ra thì thôi ôm hơn nửa tỉ gửi ngân hàng đi taxi sau này đợi VN thay đổi chính sách rồi mua xe Đức luôn đi :p
Mua xe quan trọng là tiêu chí cần gì chả thấy đề cập so sánh toàn mấy cái tào lao trong khi khác phân khúc lẫn giá tiền lồ lộ ra đó mà cứ phải đợi ng khác giải thích.
Hỏi đơn giản 1 câu "nếu nhà k bao giờ đi 7 người và cần xe tiết kiệm nhiên liệu" thì làm moẹ gì phải vay NH thêm 100 củ để mua Cap Revv (con Cap cũng chỉ có 5 chỗ thôi ha, hàng ghế cuối cao trên 1m6 ngồi thử đi coi khoẻ k và ngồi 7 người thì coi khoang hành lý đem đc mấy cái balo), xong cắm đầu trả nợ coi lái xe nó thoải mái k ha. Mua xe là để phù hợp với nhu cầu cuộc sống và hưởng thụ hoặc hài lòng với nó chứ k phải mua về còng lưng ra phục vụ ngược lại nó.
Cám ơn bác chủ về bài review :)
bác này nói đúng, mua xe phải dựa trên nhu cầu thực tế của mình chứ không nên cố quá mà thực tế không phù hợp với mình (trừ trường hợp một số người ko phải quan tâm đến vấn đề tiền long...). Như em, thực ra em có ngân sách có thể mua được xe nhiều tiền hơn, to hơn... như Camry...chẳng hạn nhưng em thấy nhu cầu thực sự của em không cần thiết và chưa phù hợp với hoàn cảnh của mình, ví dụ như: em chỉ cần xe đi làm hàng ngày và cuối tuần chở bọn nhóc đi học, thỉnh thoảng đi chơi tỉnh, trong khi đi làm hàng ngày xe phải đậu ngoài đường, nhà em thì sân tương đối nhỏ nên nếu mua Camry thì việc ra vô hàng ngày phải xoay sở rất vất vả hơn so với xe nhỏ, ngõ vào nhà em thì hơi hẹp và thường thì buổi sáng có người bán hàng ăn uống nên việc đi lại rất bất tiện, hơn nữa cổng trường học bọn nhóc nhà em rất hẹp, chật (hai xe tránh nhau chật vật, mình chở con mình bằng 4 bánh hàng ngày thường bị những phụ huynh chở con bằng 2 bánh nhìn như kẻ thù vì xe mình thường là nguyên nhân gây ùn tắc xe máy...), cho nên mặc dù em có ngân sách cho xe lớn hơn, nhiều tiền hơn nhưng tự xét thấy chưa phù hợp với hoàn cảnh của mình nên vẫn quyết chọn xe nhỏ gọn chút :)