Tập Lái
13/4/08
47
36
18
....
Hỏi đơn giản 1 câu "nếu nhà k bao giờ đi 7 người và cần xe tiết kiệm nhiên liệu" thì làm moẹ gì phải vay NH thêm 100 củ để mua Cap Revv (con Cap cũng chỉ có 5 chỗ thôi ha, hàng ghế cuối cao trên 1m6 ngồi thử đi coi khoẻ k và ngồi 7 người thì coi khoang hành lý đem đc mấy cái balo), xong cắm đầu trả nợ coi lái xe nó thoải mái k ha. Mua xe là để phù hợp với nhu cầu cuộc sống và hưởng thụ hoặc hài lòng với nó chứ k phải mua về còng lưng ra phục vụ ngược lại nó.
Cám ơn bác chủ về bài review :)

Nhìn ngoài ko thể nghĩ em Cap lại là 7 chỗ, mà 7 chỗ đi đường xa xe này chắc chớt.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nhìn ngoài ko thể nghĩ em Cap lại là 7 chỗ, mà 7 chỗ đi đường xa xe này chắc chớt.

7 chỗ đâu mà 7 chỗ bác :D Chỉ dạng ghế sub 5+2 nếu như nói nó 7 chỗ thì thằng CR-V + CX-5 gắn thêm 2 cái ghế cũng y chang nó thôi.
Kích thước thực tế nó còn nhỏ hơn cả BMW X3.

Tập Lái
3/5/12
17
40
13
to nldc: Mình không hiểu rõ ý bác tại sao RR và S600 không vào đây, bác có thể nói rõ ra để mình hiểu rõ hơn không?
To brian _adam: Bác cứ xoáy vào phải chính xác xe vitara nào? phải là người dùng hay tài xế! vậy tài xế với người dùng ( chắc bác đang muốn nói là tài xế hoặc chủ sở hữu đúng không?) còn chính xác xe vitara nào thì mình cho bác biết chính xác luôn nhá
Nhận xét Suzuki New Vitara 2015 sau 6 tháng và 4000km

Đây là số máy và số khung xe, vậy là rất chính xác rồi nhá bác.
Mình chỉ nhìn vào giấy tờ xe nói tên xe mình lái thôi, công an nói là vitara thì mình nói là vitara. Bác cứ bắt bẻ mình là đời nào công an còn không biết đời nào lam sao tui biết được.
Nếu bác nói tui đưa hình này ghẹo bác thì tui biết trình độ của tui ở đâu rồi.!
Chào đoàn kết và quyết thắng.

Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
Hiện tại mình đang ôm con vitara giống bác chủ nhueng khác màu.
Đọc bài của bác chủ thấy chủ yếu là ưu điểm. Và mình có 1 số nhận xét của mình
Tổng quan giống bác chủ đã nêu trên mình sẽ đưa ra khuyết điểm của xe đến hiện tại mình nhận thấy được
Do là xe nhập nên giá khá cao ( trên 800) với giá này các bác có thể có lựa chọn khác.
Xăng bác chủ ghi là 5.8l/100km ( có lẻ xe số sàn). Theo mình đấy là lý thuyết. Hiện xe mình đang ôm chạy chủ yếu thành phố không bao giờ dưới 10l/100km.
Máy 1.6 nhưng lại cõng cái xác này có vẻ hơi ép. Tăng tốc tệ, cơ cấu sang số cực tệ nhất là ở số 1 qua 2 ( xe mình là số tự động)
xe vào cua không ổn như bác chủ bảo. Trên 60 là cảm giác khá là nguy hiểm không còn ôm đường.

Em hỏi bác là người dùng hay tài xế vì bác mua xe mà không biết xe này có đặc điểm gì? Số sàn hay số tự động? Nếu bác người dùng thì càng khó hiểu vì bác bỏ hơn 800 chai mà không biết xe mình gồm những dòng nào. Trên 60 không còn ôm đường .... bác đọc lại comment của chính mình đi nhé

Tại đây mình trả lời vụ sang số từ 1 sang 2, đạp ga nhiều chẳng hạn như lên dốc hoạc đề pa nhanh thì sẽ bị khựng mạnh ah. Cái này lúc đi bảo dưỡng trao đổi với nhiều bác chạy cùng dòng xe này đều xác nhận.
Bác chủ có vẻ cay cú mình nhỉ. Tại sao tôi phải biết rõ về chiếc xe này kỹ như thế nhỉ? tôi chỉ là một người tiêu dùng, tôi thấy xe đẹp phục vụ tot các nhu cầu của tôi thì tôi mua. Tôi như những ngừoi khác mua xe là để đi lại. Còn những tính năng và tiện ích để làm hài lòng người tiêu dùng thì cái đó là trách nhiệm của nhà sản xuất. Nói lại tôi là người tiêu dùng, tôi chạy xe thấy sao tôi nói vậy, tôi không đủ kiến thức chuyên môn như các bác nên các bác hãy đứng ở cương vị ngươi tiêu dùng như tôi để đánh giá. Tôi không có lấy xe vitara so sánh với xe nào cả. Đây là đánh giá khách quan của tôi về sản phẩm thôi.
Cuối cùng thì bản thân tôi nhận thấy xe vitara này thuộc về dạng nồi đồng cối đá. Thích hợp làm phương tiện để cày cuốc lăn xả.
Bác ở SG hay ỡ đâu vậy? Làm gì có được cái này "Cái này lúc đi bảo dưỡng trao đổi với nhiều bác chạy cùng dòng xe này đều xác nhận." bác bảo dưỡng xe này được mấy lần? Nhiều bác ở đâu ra khi xe này mới xuất hiện có vài tháng? Bác đang nói Old Vitara hay Grand Vitara?

To brian _adam: Bác cứ xoáy vào phải chính xác xe vitara nào? phải là người dùng hay tài xế! vậy tài xế với người dùng ( chắc bác đang muốn nói là tài xế hoặc chủ sở hữu đúng không?) còn chính xác xe vitara nào thì mình cho bác biết chính xác luôn nhá
View attachment 503168
Đây là số máy và số khung xe, vậy là rất chính xác rồi nhá bác.
Mình chỉ nhìn vào giấy tờ xe nói tên xe mình lái thôi, công an nói là vitara thì mình nói là vitara. Bác cứ bắt bẻ mình là đời nào công an còn không biết đời nào lam sao tui biết được.
Nếu bác nói tui đưa hình này ghẹo bác thì tui biết trình độ của tui ở đâu rồi.!
Chào đoàn kết và quyết thắng.
Xe đời 2015 thì người ta sẽ ghi 2015, cái này bác cũng không biết xem nữa ah? Vậy em xin chào bác nhé, bác comment mà không suy nghĩ vậy đọc hại não lắm :)

PS: Nếu bác thiệt sự đang chạy dòng này, comment chân thành chứ không phải quấy phá thì bác PM cho em, em sẵng sàng cafe hầu bác và post kết quả cho anh em trên diễn đàn cùng xem :)

Tập Lái
3/5/12
17
40
13
Nè sdt của mình đây: Bác muốn nhắc nhở hay chỉ bảo cứ thoải mái nhé: 0907751773
Xin lỗi bác cho mình hỏi bác coa chắc là xe bác đi sản xuất năm nào không hay là được đăng ký năm nào?
Sẵn tiện bác đã nhận biết được cái khuyết điểm xe minh nêu chưa, nếu chưa thì bữa nào gặp mặt mình chỉ cho bác thấy. Mình không rảnh để đùa đâu nhá. Còn về việc nhìn xe coi xe coi giấy gi gì đó thì mình chịu, vì mình không rành bằng. Nếu được bác có thể hướng dẫn sơ cho mình.
Nhấn mạnh là mình đứng ở phía ngừoi tiêu dùng phổ thông để nhận xét về xe.

• Like
Reactions: vancondibo